Guest viewing is limited

ND29

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới nuôi vành khuyên nhưng không biết nuôi thế nào cho nhanh gan (dạng) , chim toàn sợ lồng hỏng hết lông , ai nuôi lâu bày em cách làm thế nào cho chim nhanh gan và nhanh hót , líu với.

ở gần nhà em co con chòe non mà không biết tổ của nó ở đâu,ai biết co thể bảo cho biết chích chòe thường làm tổ ở đâu không ạ!em xin cảm ơn

Chú ý biết bài đầy đủ dấu tiếng Việt.
Trân Ngoạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Nuôi vanh khuyen nhanh gan

mới nuôi thì nên nuôi từ khuyên non còn nuôi bổi thì trước tiên bạn phải chọn con khuyên nhảy không đâm lồng và không vỡ mặt, sau đó nuôi mình treo chỗ thoáng mát nhiều người qua lại thi thoảng bạn bỏ sâu qui vào cho nó ăn
khoảng 4 đến 6 tháng sau là chim bắt đầu đứng lồng rùi.
còn bạn hỏi tổ chích chòe thì chích chòe là loài không biết đan tổ nên thương chọn những cây và hốc cây sẵn có để làm tổ ví dụ như cau, dừa, hốc cây mục, hốc tre... như cây xoan và sấu thì nó chịu rùi

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

về cách làm cho khuyên mau dạn thì mình không sành. nhưng bạn nói là ở gần nhà bạn có con chòe non. bạn muốn biết tổ nó ở đâu thì đơn giản thui. bạn thoe dõi chú than đó chờ mùa sau chú than non đó trưởng thành làm tổ ở đâu thì ắt biết hi hi:a01:.Vui chút đừng buồn he, chứ than đã ra ràng rùi còn tìm ổ làm gì nữa. muốn biết chòe than làm tổ ở đâu thì phải theo dõi chim bố mẹ chứ ko phải chim non đã ra ràng đâu.:a43::a09:

khuyenthuynguyen

Thành viên mới
SVC$
0

Mình nuôi VK nhau dạn như thế này :
Nếu là chim mộc Chùm áo lồng hé 1/3 lồng để dưới đất cạnh chỗ người qua lại
Cho tắm nhiều
Để đói "hết cám"tầm nửa tiếng đến 1 tiếng cho chim ăn sâu .lúc đầu chưa dám mổ thả sau rơi xuống đáy lồng để nó xuống mổ ăn,làm nhiều lần như vậy sẽ dạn dần đói quá mổ sâu trên tay ,chý ý phải có thời gian và kiểm soát được không là chết đói
Đó chỉ là KM của mình,nhiều AE cao thủ cho biết thêm kinh nghiệm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom