Guest viewing is limited

ABO25688

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới thử cách này với con Mi mộc em bắt ở tiệm ông Hùng cách đây 2 tuần. Hiệu quả ngoài mong đợi, có gì nhờ các Bác chỉ giáo thêm
- Số là em có 1 đất ở nhà, khi đem Mi về nuôi được vài hôm trong lồng 60 thấy nhảy quá em đổi nó qua lồng đất (tất nhiên đất qua lồng Mi và tha hồ bay, nó dạn nên không đâm lồng bay mất). Khi vừa đổi quá nhìn nó thảm kinh khủng nhảy không nổi luôn chứ huống gì đâm đầu, thế là em cứ tự tin mở 1/2 áo lồng ra luôn, em nó cứ nhảy nhưng không hề hấn gì. Thình thoảng cầm 1 con dế giữ khoảng 10 giây rồi quăng vô cho nó. Không biết có phải vì con Mi nhà em thích dế qua hay sao mà đến ngày thứ 2 trong lồng đất nó đã chịu đớp mồi từ trong tay em. Mỗi ngày em đút nó 10 con dế. Qua đến ngày thứ 7 cho vào lại lồng cũ, vẫn mở 1/2 áo lồng. Hiệu quả quá trời. Nó nhảy nhưng không đâm vào lồng nữa. Còn khi đưa tay đến cửa lồng vẫn thói quen cũ nhảy qua nhảy lại rồi mổ vào tay tìm dế. Em vẫn tập như thế cho em nó đến bây h. Đã chịu dứng hót nhưng còn rất ít dù lồng đã mở 1/2 áo. Con Mi nhà em không chịu ăn cào cào, em chỉ cho nó ăn cám Ba Vì và dế. Nó cũng chưa chịu tắm chỉ tắm được đúng 1 bữa rồi bây h đứng trong lồng tắm đơ ra. Em nuôi nghe hót thôi. Mong các bác chỉ giáo thêm kinh nghiệm

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Phải cẩn thận vì có thể con chim bị suy mà không báo trước đâu bạn á.Chơi kỉu đấy hiệu quả chỉ là tức thời nhưng có thể hậu quả là ngoài mong mún đoá.Chơi chim rừng nói chung đòi hỏi tính kiên nhẫn cao của người chơi và chơi Mi càng cần phải nhớ rõ câu "Dục tốc bất đạt ".Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mìn thui á.:D

ABO25688

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn Bác nhưng mình chỉ ép con Mi trong 1 tuần là bung nó ra lồng liền, trong thời gian đó mình vẫn bồi bổ cho nó đầy đủ. Hiện tại nó vẫn bình thường, thỉnh thoảng trong ngày vẫn hót nhưng chưa dám hót nhiều. Với lại con này thời gian ngoài rừng cũng chưa lâu do da chân nó mỏng lắm nên em nghĩ là nó mau dạn hơn so với những con bổi khác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom