Guest viewing is limited

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có một chú chim chích Chòe Lửa đuôi dài 25cm (đuôi lá lúa, đuôi dẻo, đánh đuôi liên tục), chim thuộc 1 mùa mình đang ghép cặp với một chú mái lửa đuôi nuôi được 12 tháng.
Mình thấy các bác nói về cho đẻ nhiều quá mà chẳng thấy hình ảnh cụ thể, vì vậy các bác vui lòng thưởng thức nhé:
-Chim trống làm tổ:
<table style="width: 320px; height: 44px;" id="ncode_imageresizer_warning_5" class="ncode_imageresizer_warning"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">
</td></tr></tbody></table>

-Chim mái:
<table id="ncode_imageresizer_warning_3" class="ncode_imageresizer_warning" width="180"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">. </td></tr></tbody></table>
<table id="ncode_imageresizer_warning_2" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">

- Cặp trống mái đang làm tổ:
<table id="ncode_imageresizer_warning_4" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">

]
<table id="ncode_imageresizer_warning_6" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">

Mình canh chụp hình trướng chim chích Chòe Lửa nè, chim chỉ đẻ 2 trứng à:
<table id="ncode_imageresizer_warning_7" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">

Mình tiếp tục up hình trứng chim nở được khoảng 2 ngày tuổi.

<table id="ncode_imageresizer_warning_11" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">

-Hình mình chụp sáng nay lúc 7g chim con được 6 ngày tuổi:
<table id="ncode_imageresizer_warning_17" class="ncode_imageresizer_warning" width="320"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">

:a25::a14::a35::a02::a32::a32::a32:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn nuôi lửa đẻ thành công rồi còn gì , chúc mừng nhé .
Nhưng nhìn không được đẹp lắm vì tổ của nó làm không tự nhiên , mình lấy cây có bộng cho chúng làm rất tự nhiên và nhìn cũng đẹp như ngoài thiên nhiên , nhưng vì nuôi nhiều loài khác nhau nên dẫn đến sự tranh giành tổ làm chết mất một tổ than mùa này tiếc quá nhưng rút được kinh nghiệm rồi lần sau chắc sẽ thành công .......:a01:

ky lao cai

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn chúc mừng bạn nhé , mính rất thích nuôi choe lửa hjx hjx chúc ban ngày càng thành công nhé

satankid666

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy cậu tài thế nuôi chim mà đẻ đc vậy là hay rồi, chúc mừng bạn nhé

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ơ ! đây là chim của bác concago mà , đâu phải chim của bác kia , hôm bưa thấy bác concago poss mấy hình này rồi mà :a22:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã ghép đẻ thành công chim CCL nha.Bạn ơi thật ra chim CCL đẻ tới 4 trứng lận đó.Không phải là 2 trứng đâu.Có khi chim đẻ tới 5 trứng luôn đó.Ấp nở đủ cả 5 chim con luôn.CCL mình nuôi đẻ cách đây đã 15 năm rồi đó.Năm 1994 mình là một trong 3 người nuôi đẻ thành công CCL ở Bình Dương đầu tiên đó.Thân !

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng nghe a/e nói về việc nuôi ccl đẻ thành công nhiều rồi , nhưng thông tin và hình ảnh chưa được phổ biến rộng để a/e thưởng thức và trao đổi thêm về kinh nghiệm nuôi. nhân tiện có cặp chim mới đẻ mình post hình lên diễn đàn nhằm giao lưu và trao đổi kinh nghiệm để loài chim ccl ngày càng được bảo tồn và phát triển.
A/e nào có ý kiến hay xin vui lòng đóng góp trên diên đàn.
Như:
- Làm cách nào chọn giống chim bố mẹ tốt ?
- Làm cách nào chim đẻ nhiều trứng có cồ ?
- Làm cách nào chim con tỷ lệ trống mái có thể kiểm soát được ?
........

Thân !

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
@to concago : cho CCR hỏi 1 chút về CCL bạn 1 chút được không ! Nếu Nuôi 2 cặp CCL vừa trống vừa mái trong aviary và có thêm 1 cặp hoạ mi ,1 cặp Chào Mào có sao không , nó có dễ sinh sản không

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn nuôi 2 cặp lửa thì aviary của bạn phải rộng để tránh sự tranh giành lãnh thổ , các tổ chim phải dặt cách xa nhau đặc biệt khi trong lồng có nhiều tổ đang có trứng hay con nhỏ thì khi bạn bắt một tổ nào ra thì nên tách bố mẹ của chúng ra khỏi aviary nếu không cặp bố mẹ này làm tổ mới sẽ dể xảy ra chuyện tranh giành tổ của những cặp chim khác và khi đó chim non hoặc trứng của các tổ khác dể bị cắn phá lắm đó ....:a21:

jack1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Môi trường nuôi vậy mà bạn cho đẻ cũng tài đấy. Chúc bạn có chim non khỏe mạnh và hót hay!!!

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn 02 chú chim con trổ lông dễ thương ko nào, bạn ơi !:a30::a30::a30:

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới post bài hỏi về vụ này bạn cho mình tí thông tin nha , cám ơn !!!!!!!!

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0

chào bạn concago
đầu tiên mình xin chúc mừng bạn đã nuôi lửa đẻ thành công
nhìn tổ đơn giản quá.mới nhìn sơ thì thấy vật liệu làm aviary cũng từ những vật dụng đơn giản nữa ko cầu kì
bạn có thể chụp toàn cảnh hình aviary của bạn đc ko?
nhận tiện cho mình hỏi bạn ghép đôi 2 em này lâu chưa?có gặp khó khăn trở ngại gì lúc mới đầu không?
kích thước của aviary?thức ăn và cách chăm sóc từ khi ghép đôi như thế nào cho đến khi chim con nở,từ khi nở đến khi chuyền thì chăm sóc ra sao?
mong bạn chia sẻ kinh nghiệm thực tế khi nuôi cho mình và anh em yêu Sinh Vật Cảnh học hỏi được không?
xin cảm ơn bạn concago:a04::a04::a04:

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 chú chim con trưởng thành:
hình mới chụp sáng nay, chim biết ăn mồi rồi.
:a45::a45::a45:

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái lồng nuôi đẻ của bác kích thước bao nhiêu vậy? cho em tham khoả tý ! em đang định làm lồng nuôi đẻ nhưng chưa biết kích thước !!:a26:

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
kích thươc lồng mình 2,5mx2,5mx0,8m trong lồng mình đặt một số cây cảnh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom