Guest viewing is limited

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chào cả nhà!

Em mới nuôi chim họa mi chưa lâu. Mới khoảng 1-2 năm nay. Đầu năm em mới mua một em Chim Họa mi non và nuôi bằng nồng vuồng cao. Em ko thấy vấn đề gì nắm.
Sau đó em tậu tiếp một em chim họa mi đực. Hót cũng tốt, nuôi tạm bằng lồng Chào Mào tròn to khoảng 45-50cm đường kính, cao 1m.

Em hỏi các bác có kinh nghiệm là em nuôi chim Họa Mi hót bằng nồng Chào Mào có được không ạ???... Về lâu về dài có ảnh hưởng đến tập tính của chim họa mi không ạ?....

Mong các bác chỉ giáo!

Heo đất.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...bạn cứ nuôi hoạ mi ở lồng cao 1m...sẽ giúp chim khoẻ...và bay nhẩy nhiều...không ảnh hưởng đến chim...có điều nuôi lồng to là phải cho ăn nhiều mồi hơn trước đấy...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
mỗi loại chim người ta điều làm 1 chiếc lồng cho nó phù hợp với đặc tính từng loại, ví dụ như Chòe Lửa Chào Mào hay chòe than khướu người ta điều làm loại lồng cho thích hợp. riêng về họa mi nếu chơi đá thì cần lồng chiến bao gồm chuẩn chiều cao. bàn đá kích thước. còn nếu như nuôi ở nhà nghe hót thì chim nào nuôi lồng nào cũng đc. miễn lồng ko làm chim đau chân là đc. ở nhà mình nuôi mi vô lồng phòng to rộng chúng cũng nhảy hót hót hét bình thường. quan trọng là chế độ nuôi và cách chăm sóc

Thân

chieupham1109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy chi nuôi hót thì nuôi lồng nào cũng được!khi nuôi hoạ mi đá thì phải kỹ hơn thôi

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn các Bác nhiều!

Hi hi... quả thật lúc đầu em hơi lo lắng... Bây giờ thì em yên tâm rồi.

Cảm ơn các bác đã góp ý!:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom