Guest viewing is limited

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện tại tôi có một cặp chòe than được gần 2 năm rồi, tôi muốn gép cho chúng đẻ thì phải làm như thế nào? Ai biết xin chỉ giúp, cám ơn nhiều!

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy bác xanh_tim cho hỏi kích cỡ nhỏ nhất của chuồng nuôi là bao nhiêu, chỗ mình không được rộng.Cách đặt chuồng như thế nào, nhờ bác tư vấn giúp. Cám ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Than hay lửa ghép đẻ cũng giống nhau. Bạn vào box nuôi Chòe Lửa đẻ để tham khảo thêm các bài viết bên đó để rút ra kinh nghiệm của chính mình và lệ thuộc vào hoàn cảnh của bạn.

Chuồng nhỏ chừng 1m x 1m x 1m hay thậm chí nhỏ hơn nữa cũng có thể cho đẻ (đối với Chòe Lửa) được nhưng phải tùy theo từng con chim. Trung bình thì chuồng nuôi đẻ có kích thước 1m dài x 2m ngang x 1.5m (hay 2m) cao là dễ thành công. Dĩ nhiên chuồng càng rộng thì cơ hội thành công càng cao hơn. Thân

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
toi thi ko pit ve cheo than nhung mun gep cho no de thi phai vat sach long sau do dem di ro ti

Nếu bạn ko hiểu biết về chim chóc thì cũng ko nên viết ý kiến như vậy. Diễn đàn là nơi để mọi người học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm, có thể ý kiến ko hay hay ko có giá trị lắm nhưng là ý của một người chơi đam mê thì đó là sự nhiệt huyết cần góp ý chứ ko nên có ý bông đùa quá. và nữa là khi pot bài bạn nên đánh có dáu đường hoàng nhé.!

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình làm chuồng kích cỡ 1mx0.7x0.7 cho 1 cặp nhưng không hiểu sao con đực đuổi đánh con mái, không cho con mái ăn. Sau đó con mái bị chết nên chưa gép được. Không biết cách ghép như thế nào cho chúng chịu nhau các bác nhỉ?

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà! mình có 2 con chòe than trống và 2 con mái minh là cái AVR kích thước dài 1m rộng 0,6m cao 0,6m và chia đôi. cho minh hỏi có thể ghép cả hai đôi vào đẻ được không? xin các cao thủ chỉ giáo

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào cả nhà! mình có 2 con chòe than trống và 2 con mái minh là cái AVR kích thước dài 1m rộng 0,6m cao 0,6m và chia đôi. cho minh hỏi có thể ghép cả hai đôi vào đẻ được không? xin các cao thủ chỉ giáo

Kích thước lồng như thế thì nuôi 1 cặp cũng hơi nhỏ , nhưng nếu chim thuần thì cũng có cơ hội đẻ . Không nên nuôi 2 cặp gần nhau vì chúng sẽ đòi đá nhau và hót suốt ngày chứ không lo đẻ đâu .

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kích thước lồng như thế thì nuôi 1 cặp cũng hơi nhỏ , nhưng nếu chim thuần thì cũng có cơ hội đẻ . Không nên nuôi 2 cặp gần nhau vì chúng sẽ đòi đá nhau và hót suốt ngày chứ không lo đẻ đâu .

cảm ơn bác xanh tím! có lẽ để 1 bên là 1 cặp lửa 1 bên 1 cặp than. thank!

vnka

Thành viên mới
SVC$
0
mình làm avary 3m x2m (rộng) x 2m cao .thả 1 cặp chòe lửa mùa này đã đẻ đc 3 lứa. nuôi chung với 5 con cu đất.giờ tính thả 1 cặp chòe than vào chung k bít có ổn ko các bác nhỉ? bác nào ghép chòe than chung với nhau rồi cho e lời khuyên với .

Trong mục chia sẻ bạn không nên đăng thông tin cá nhân .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn mà cho chòe than vào thì cả than lẩn lửa khỏi đẻ lun, than nó hung lắm, cắn lửa suốt thôi

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới ghép thành công mùa này thôi, nhưng củng xin góp chút ý kiến hi vọng là có ít cho bạn nha, lồng của bạn vậy là hơi nhỏ, lồng cho than đẻ thì khoảng 3 m khối nha, nên đặt đối đất, chim bố hoặc mẹ phải có kinh nghiệm là tốt nhất(chim bổi), trước khi cho vào lồng ghép phãi kè lồng khoảng 1 tháng cho nó làm quen.sau khi cho vào lồng đẻ thì cho chim ăn mồi tuơi thôi, rồi kiên nhẩn chờ nó đẻ. hi, chút bạn có thật nhiều chim con để nuôi, hi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom