Guest viewing is limited

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào các bạn, mình đang muốn hỏi là, nếu nuôi cùng 1 lúc 1 e trống và 1 e mái ( mỗi chú 1 lồng ) thì có ảnh hưởng j đến giọng hót của e trống kia không, rất mong các bạn cho mình ý kiến nhé

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Nếu con trống là chim đã có mùa thì không ảnh hưởng tới giọng của nó đâu bạn ah, ngoài ra nuôi mái còn có tác dụng kích chú trống đó sung lên nhưng lâu lâu mới cho nó nghe mái hót nhé, để 2 con gần nhau thì không ổn đâu. Nếu trống là chim non thì chắc chắn không để gần mái được vì nó sẽ học giọng hót của chim mái thôi

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
chào bạn

theo mình nếu nuôi chim mái lúc còn tơ " chưa có giọng" chung với trống thì không ảnh hưởng đến chất giọng chim trống.

Chim mái trưởng thành ngoài thiên nhiên thường có giọng quýt tờ riu....nuôi chung với chim trống lâu ngày ...chim trống sẻ học hót giọng chim mái , ở quê mình xem như phạm điều kỵ

thân
Centimet

banhmypatetrung

Thành viên mới
SVC$
0
em không biết thế nào nhưng mà em cũng thấy đúng :a17: em mới mang con chim trống nuôi được mấy mùa về để gần con mái. mấy hôm đầu con trống hót hay lắm mấy bác ạ :a29: nhưng càng về sau càng thấy nó im và chả chịu hót nữa, giờ chỉ toàn thấy tiếng của con chim mái thôi, con trống thì chỉ kêu nhỏ vẫy cánh mà ko hiểu nó bị làm sao :a02: có khi em phải để lồng con mái sang chỗ khác thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom