Guest viewing is limited

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm qua e hứng chí quá nên đi mua 2 e khoen này nhưng ko rành về khoen nên mua đại về nuôi!
hom nay đăng lên nhờ mấy a xem giúp e 2 con này là trống hay mái, khoen xanh hay vàng và nuôi nó có tương lai hay ko. xưa giờ minh nuôi chích chòe và Chào Mào nhiều chứ khoen giờ mới tập chơi, mong mấy a giúp đỡ
em thứ 1:

em thứ 2: lông nhạt hơn những con khoen bình thường nhưng lông khá mướt, không biết là xanh hay sao nữa!

thanks mọi người rất nhiều

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em thứ nhất theo mình là khuyên vàng, em này tướng tá bình thường, họa mỏng, ngắn đòn, đang thay lông nên tướng tá càng xấu, chỉ được cái lông cánh và đuôi khá dài. Em này theo mình 90% là trống rồi. Nói chung mình không có cảm tình với em này lắm hihi cá nhân thôi nhé.
Em thứ hai: Em này mình thích này. Họa kép, tướng dữ, mắt đóng sát, chỉ có cái là mỏ hơi dày và hình như người ta nuôi kém nên bạc màu lông, nhìn lông không mượt, không tươi. Với lại có lẽ bạn chụp có bật cả Flast máy ảnh nên lông nó càng nhạt hơn. EM này phải chăm lại mới tốt được. Tuy nhiên khi chăm được tốt trở lại thì theo mình em nó sẽ chơi khá khỏe. Đôi dòng theo cảm nhận cá nhân. Thân
Sir_ThanhLe

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thứ nhất theo mình là khuyên vàng, em này tướng tá bình thường, họa mỏng, ngắn đòn, đang thay lông nên tướng tá càng xấu, chỉ được cái lông cánh và đuôi khá dài. Em này theo mình 90% là trống rồi. Nói chung mình không có cảm tình với em này lắm hihi cá nhân thôi nhé.
Em thứ hai: Em này mình thích này. Họa kép, tướng dữ, mắt đóng sát, chỉ có cái là mỏ hơi dày và hình như người ta nuôi kém nên bạc màu lông, nhìn lông không mượt, không tươi. Với lại có lẽ bạn chụp có bật cả Flast máy ảnh nên lông nó càng nhạt hơn. EM này phải chăm lại mới tốt được. Tuy nhiên khi chăm được tốt trở lại thì theo mình em nó sẽ chơi khá khỏe. Đôi dòng theo cảm nhận cá nhân. Thân
Sir_ThanhLe

thanks a sir_thanhle
vậy con 2 là khoen xanh hay sao a? là trống????
em thứ 2 lông ở ngoài cũng vậy đó mình ko để flash khi chup hình, hay là nó bị thiếu chất nên màu lông trở nên như vậy?
bình thường thì màu lông của nó ntn? e mới chơi khoen nên chỉ thấy khoen có màu lông này 2 lần 1 là con của e mua 2 là con ở tiệm chim ng ta bán 200k! nếu a post cho e 1tấm hình 1 con màu lông hoàn thiện của khoen xanh thì càng tốt
thanks a rất nhiều!!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình em thứ 2 cũng là trống và có thể là khuyên xanh mình nói như thế vì màu lông em này do thiếu chất và đang bị thay lông nên bạc không xác định được chính xác.
Còn đây là khuyên xanh nè bạn

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình em thứ 2 cũng là trống và có thể là khuyên xanh mình nói như thế vì màu lông em này do thiếu chất và đang bị thay lông nên bạc không xác định được chính xác.
Còn đây là khuyên xanh nè bạn

ko xem dc hình a sir_thanhle ơi!! gui lai giup e nha!!

atung5791

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì chưa có kinh nghiệm lắm, nhưng xin củng có đôi chút ý kiến: em thứ nhất nhìn về màu sắc chắc là khoen vàng rồi, trống hay mái hơi khó xác định. Em thứ hai chắc là trống, nhưng nhìn họa mắt thì nhiều khả năng là khoen vàng luôn vì khoen xanh khó có được họa mắt như vậy, nhất là trong điều kiện chăm sóc không được tốt. Có gì sai bỏ qua nhe.

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì chưa có kinh nghiệm lắm, nhưng xin củng có đôi chút ý kiến: em thứ nhất nhìn về màu sắc chắc là khoen vàng rồi, trống hay mái hơi khó xác định. Em thứ hai chắc là trống, nhưng nhìn họa mắt thì nhiều khả năng là khoen vàng luôn vì khoen xanh khó có được họa mắt như vậy, nhất là trong điều kiện chăm sóc không được tốt. Có gì sai bỏ qua nhe.
thanks bạn! nhung cho mình hỏi là sao bạn nhịn con này mà bạn thấy chắc trống??
con này họa kép, vậy họa kép mà họa kép thì lúc nào cũng có nếu chăm sóc ko tốt thì họa ko được tròn và đậm thôi chứ??? ko lẽ họa kép nhưng chăm sóc yếu thì nó ko lên họa kép mà chỉ lên họa đơn???
có đôi điều ko rõ mọng bạn chỉ giúp!!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
thanks bạn! nhung cho mình hỏi là sao bạn nhịn con này mà bạn thấy chắc trống??
con này họa kép, vậy họa kép mà họa kép thì lúc nào cũng có nếu chăm sóc ko tốt thì họa ko được tròn và đậm thôi chứ??? ko lẽ họa kép nhưng chăm sóc yếu thì nó ko lên họa kép mà chỉ lên họa đơn???
có đôi điều ko rõ mọng bạn chỉ giúp!!
Họa kép thì khi chăm không tốt nó vẫn là họa kép nhưng nó sẽ không đẹp và nhỏ hơn, xấu hơn rất nhiều. Bạn cần chăm sóc em nó tốt hơn đến khi thay bộ lông đó và mùa sau em nó sẽ đẹp hơn. Thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...cả 2 đều là khuyên xanh...bạn để riêng từng con 1 theo rõi con nào hót chuyên sẽ là chim đực...còn nếu xem qua ảnh...tôi đoán cả 2 là đực

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
...cả 2 đều là khuyên xanh...bạn để riêng từng con 1 theo rõi con nào hót chuyên sẽ là chim đực...còn nếu xem qua ảnh...tôi đoán cả 2 là đực

bữa giờ lu bu công chuyện nên chưa tách 2 con ra để nghe dc. chắc hình chưa dc rõ lắm để tối nay mình quay cái clip đưa lên mang để a e nhân xét chắc khỏe hơn hiii !! thanks bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom