Guest viewing is limited

lieutrongbao

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác. em mới chơi lan nên nhờ các bác chỉ giáo giúp. Nhà em có chậu lan sừng hươu em trồng rễ nó bị đen và khô quá :a17:. Không biết nó bị sao. :a40: Bác nào biết giúp em với. Cảm tạ các bác trước

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Ðề: Nhờ giúp đỡ

chào các bác. em mới chơi lan nên nhờ các bác chỉ giáo giúp. Nhà em có chậu lan sừng hươu em trồng rễ nó bị đen và khô quá :a17:. Không biết nó bị sao. :a40: Bác nào biết giúp em với. Cảm tạ các bác trước

Chào bạn lieutrongbao.

Vì các bạn mới chơi, nên gọi tên cây có thể theo cách riêng, nên rất khó xác định chính xác trước khi trả lời cho bạn.

Bạn cố gắng gửi ảnh cây lên, các bạn ở đây có thể chỉ chính xác Tên cây, Đặc tính của cây, Cách trồng và cách chăm sóc, để bạn có khả năng thành công cao hơn hẳn.

Thường rễ Lan đã bị đen là rễ đó đã chết, do đó nó khô quắt lại. Có nhiều lý do dẫn đến điều đó, thường chủ yếu là do quá khô, quá ướt, hoặc bị nấm bệnh.

Hẹn gặp lại bạn.

Thân

* Lần sau, tiêu đề bài hỏi, bạn cần nêu nội dung của bài hỏi nhé, để người có thể tham gia giúp bạn dễ thấy và sớm trả lời giúp bạn hơn. Không nên đưa tiêu đề chung chung. Mình đã sửa tiêu đề giúp bạn. Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom