Guest viewing is limited

yoyo0nline

Thành viên mới
SVC$
0
<iframe width="480" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/GarA6fJnHVM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Em này mình mới được tặng. Mới đi Huế chơi nhà thằng bạn có nhiều chim thấy mình thích nên nó tặng 1 con. Cũng chưa chơi chim bao giờ nên không biết con này hay dở thế nào. Cũng không biết là đực hay cái.
Con này rất nhát đứng cạnh là nhảy loạn lên nên không đứng gần quay được phải đứng từ xa lấy điện thoại zoom lại nên hình hơi mờ và rung. Nó hót cũng không liên tục có lẽ do lạ nhà và nhát người.
Hôm nay mới ngồi quan sát kỹ thấy móng ngón giữa chân phải của nó hình như bị gãy không biết có mọc lại đc không nhỉ.
Ai am hiểu về chim thì cho ý kiến xem nuôi em nó có được không. Làm sao để nó hết nhát và hót liên tục được?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

o27x

Thành viên mới
SVC$
0
Chắc em nó còn nhát nên chưa trổ hết tài nghệ:a26:, thêm vài tấm ảnh để ae dễ nhận xét hơn. Sao nghe "wit wiuu" giống mái quá, móng gãy rồi thì không thể mọc dài ra như cũ được đâu bạn. Chim này mấy mùa rồi? Để mau dạn thì bạn năng gần gũi chăm sóc em nó kỹ một chút. Khi nào ổn thì update thông tin lên để ae đánh giá tiếp

Thân

yoyo0nline

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng không biết con này mấy mùa rồi. Thấy em nó cứ thấy người là hoảng nhảy loạn lên là mình thấy thương rồi. Mấy hôm nay nó bị tiêu chảy liệu có phải cho ăn chuối nhiều nên bị thế? Con này má đỏ rồi có nên mua 1 con chim mái về cho nó chơi cùng không?
Dù sao cũng là con chim đầu tiên nuôi nên hay - dở - xấu - tốt gì thì cũng cố chăm. Vừa cũng là để lấy kinh nghiệm sau này kiếm được chim tốt còn biết đường mà chăm không hỏng chim tốt thì chắc tiếc lắm.

o27x

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn bổ sung thêm mồi tươi như cào cào hoặc đổi cho chú nó ăn trái cây khác như đu đủ, cam... Theo mình ko nên mua thêm em mái về trừ khi bạn muốn nuôi đẻ. Bạn mới tâp chơi, đợi thêm tháng nữa tuyển chú chim tơ về nuôi, sắp đến mùa chim tơ rồi :a08:

juli_0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình 2 ngày cho ăn cào cào 1 lần,vậy mà nuôi cả 7 tháng không thấy chơi,buồn dễ sợ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom