Guest viewing is limited

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là trống đó bác!!!các vảy lông xếp rất đều và đẹp!!!cần vệ sinh lồng và thay cát cho nó nghe bác!!!thân

nguyenducthang

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn bạn, dạo này trời mưa phùn nên chưa nghe em nó mở mồm, không như miền trung và miền nam nghe dự báo thời tiết là phù hợp với những người chơi chim cảnh?

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
Con này của bạn nhìn bộ lông đẹp thiệt, bạn nuôi con này bao lâu rồi vậy? Đã hót chưa?

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Con này của bạn 100% là đực rùi, trông lông lá ngon lành thế mà chưa hót thì ... Nếu ko có nhu cầu nuôi nữa thì chuyển hộ khẩu cho mình nhé.

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Nhờ các bạn xem giúp sơn ca vùng nào?
<HR style="COLOR: #cdcdcd; BACKGROUND-COLOR: #cdcdcd" SIZE=1>Nhờ các bạn xem giúp giùm con sơn ca này thuộc vùng nào? Là trống hay mái?
<!-- abcd -->.
<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Ảnh kèm theo</LEGEND>
attachment.php

</FIELDSET>

Chim của bạn có tên Sơn Ca, Oriental Skylark/ Alauda guiguia, dài 16cm to lớn hơn Sơn ca java có màu sậm hơn. Chim có màu lông sáng, chân mày vàng thấy rõ, dạn người, lông mào hay dựng lên. Chim sống từ vùng Đông Bắc cho tới miền Nam.
Sơn ca của bạn có thể gọi Sơn ca Huế hay Sơn ca Bãi Cháy tuỳ nơi bắt được, chim rất đẹp tốt mã có thể trống.
[anhnam]

nguyenducthang

Thành viên mới
SVC$
0
em này ở nhà anh bạn đã mở hàng (hót) rồi, mới về vẫn còn nghe ngóng tình hình đã, hiện nay có vẻ ( như lên nấm đứng, vỗ cánh, dáng đứng hiên ngang) muốn cho mọi người biết tên mình là gì ? Cám ơn anh em quan tâm, chia sẻ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom