Guest viewing is limited

rian

Thành viên mới
SVC$
0
Em có nuôi 1 con HM đả được 1 năm lồng , em rước về củng được 4 tháng rồi ,thức ăn của em nó là cám và cào cào
em có hai điều muốn hỏi mong các bác chỉ dẩn thêm
1_ Do không có nhìu time nên em HM của em ít được phơi nắng khoảng cuối tuần em mới cho phơi nắng 2 ngày thứ bảy và chủ nhật vậy có ảnh hưởng gì về sức khỏe của em nó không ?
2_ khi em cho hình như nó chưa quen chủ nên em HM của em nhảy trong lồng loạn xạ không biết sao nửa như vậy là bình thường hay là em HM của em bị hoảng ?

ptt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có nuôi 1 con HM đả được 1 năm lồng , em rước về củng được 4 tháng rồi ,thức ăn của em nó là cám và cào cào
em có hai điều muốn hỏi mong các bác chỉ dẩn thêm
1_ Do không có nhìu time nên em HM của em ít được phơi nắng khoảng cuối tuần em mới cho phơi nắng 2 ngày thứ bảy và chủ nhật vậy có ảnh hưởng gì về sức khỏe của em nó không ?
Nếu bạn chơi Mi hót thì vẫn tốt, bạn nên để chỗ thoáng & yên tĩnh để Mi xòe cánh phồng lông mình phơi nắng cho sướng.
2_ khi em cho hình như nó chưa quen chủ nên em HM của em nhảy trong lồng loạn xạ không biết sao nửa như vậy là bình thường hay là em HM của em bị hoảng ?
Là bình thường khi chú Mi 1 năm lồng & mới qua tay chủ mới.
- Bạn nên thả áo lồng chừa phần trước cửa để chim ít hoảng khi di chuyển và khi mở cửa cho chim sang lồng tắm.
- Áo lồng chỉ nên che phần nóc lồng khi cho chim từ lồng tắm sang lồng nuôi.
Bạn làm như vậy chú Mi sẽ ít nhảy hoảng. Chúc thú đam mê Họa Mi của bạn dài lâu và chúc bạn có chú Họa Mi hay.

beancb

Thành viên mới
SVC$
0
Đổi chủ nuôi nó vậy thôi không vấn đề chi cả. nên mở áo lồng từ từ rồi em nó sẽ qoen thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom