Guest viewing is limited

xuanhuong

Thành viên mới
SVC$
0

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con của bác cũng dk đấy...nhưng cho mình hỏi con này bác mua nhju tiền thế:a31::a31:

xuanhuong

Thành viên mới
SVC$
0
con của bác cũng dk đấy...nhưng cho mình hỏi con này bác mua nhju tiền thế:a31::a31:
thích yểng từ lâu, giờ mới có đạn để bắn. 2 t đấy bác ạ, mua về vợ hỏi con chim gì, mua bao nhiêu phải trả lời là con chim sáo quàng khăn, 70k hi hi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim bác to nhỉ :a05: ! Em "thấp niên" chỉ dám nói thế thôi he he ! Em Yểng này nhìn cũng được đó. Dáng đứng em này hơi xấu nhưng có lẽ do còn non. Muốn em nó tự mổ thì bác phải tập cho em nó. Nhìn cám bác cho em nó hạt hơi nhỏ, mỏ em nó to thế kia cơ mà. Yểng thì chỉ cần xài cám Ba Vì hạt to là được, cho ăn thêm nhiều hoa quả mềm, vị ngọt; dế, thịt, sâu, cào cào... nữa là ok. Để tập mổ thì bác pha cám với nước cho hơi quánh một chút, trộn thêm ít sâu, dế (dế to quá thì xé nhỏ ra) vào cám để vào trong lồng, giảm lượng cho ăn hàng ngày để em nó đói thì lân la mổ cám ăn. Khi bón cho nó ăn cũng bón ở cóng mình muốn nó mổ để nó biết ở đó có thức ăn ăn được. Chúc bác có em Yểng nói như gió ! :a35:

xuanhuong

Thành viên mới
SVC$
0
Chim bác to nhỉ :a05: ! Em "thấp niên" chỉ dám nói thế thôi he he ! Em Yểng này nhìn cũng được đó. Dáng đứng em này hơi xấu nhưng có lẽ do còn non. Muốn em nó tự mổ thì bác phải tập cho em nó. Nhìn cám bác cho em nó hạt hơi nhỏ, mỏ em nó to thế kia cơ mà. Yểng thì chỉ cần xài cám Ba Vì hạt to là được, cho ăn thêm nhiều hoa quả mềm, vị ngọt; dế, thịt, sâu, cào cào... nữa là ok. Để tập mổ thì bác pha cám với nước cho hơi quánh một chút, trộn thêm ít sâu, dế (dế to quá thì xé nhỏ ra) vào cám để vào trong lồng, giảm lượng cho ăn hàng ngày để em nó đói thì lân la mổ cám ăn. Khi bón cho nó ăn cũng bón ở cóng mình muốn nó mổ để nó biết ở đó có thức ăn ăn được. Chúc bác có em Yểng nói như gió ! :a35:

Cảm ơn bác nhiều, vưa rồi cho nó ăn ớt nó ị ngay ra ớt bác co kinh nghiệm gì ko.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bác nhiều, vưa rồi cho nó ăn ớt nó ị ngay ra ớt bác co kinh nghiệm gì ko.
Cái này bình thường mà bác, hệ tiêu hóa của chim và đặc biệt là Yểng rất ngắn, đầu vào là gì thì đầu ra gần như là vậy vì Yểng là loài ăn thức ăn mềm. Ớt của bác cho ăn chắc cũng tương đối cứng nên em nó không kịp tiêu hóa, nên chọn quả nào chín mềm cho ăn sẽ tốt hơn. Còn vụ ăn ớt thì nếu nó thích ăn thì cho không thích bác cũng đừng ép nhé.

xuanhuong

Thành viên mới
SVC$
0
bác Sturnus hoi chút: tui thấy trên diễn đàn hay phổ biến kinh nghiệm là cho ăn Thằn lằn, vậy cho ăn Thạch sùng có được không (Thằn lằn biết bắt đâu bây giờ)

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy hài nhất là chim là sáo quàng khăn và có giá 70k, nếu ở gần nhân dịp bác đi vắng e hỏi vk bác 700k có khi bán ngay =]]~. Đùa bác chút, tầm tuổi này là yểng biết mổ cám ăn rồi, tốt hơn là tập cho nó ăn cám pha với nước sệt sệt, ban đầu có sự hỗ trợ đút cho nó ăn thêm sau đó là để nó tự ăn. Mình thấy người ta hay cho yểng ăn chuối lắm và nó cũng thích ăn nữa.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Thạch sùng cũng được, không vấn đề gì mà còn sung là đằng khác :a21:

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn chú nay thèm quá giá cao quá em không mua thời điểm này được . vì còn phải nịnh sư tử nhà .đã cô ấy cũng biết giá chú chim này nên không tự mình quyết được.gần nhà có ông anh nuôi con này gọi hết tên người nhà luôn thích lắm .

xuanhuong

Thành viên mới
SVC$
0
Tui được cái may mụvợ tui nó chỉ có kiến thức sơ quan về chim học, nhưng lại rấtcó năng khiếu về dân ca bài chòi hj hj. ko may nó biết được gia chim thì tui lại thường xuyên phải thưởng thức khúc dân ca.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom