Guest viewing is limited

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em là 1 Fan CM quảng nam, các anh em từng chơi CM lâu năm cho em hỏi nuôi chim ta chơi riêng 1 dòng Đèo, hoặc Sông kôn, hoặc Trung mang hay sưu tầm các loại chơi chung. Số lượng em có thể chăm được là 5 lồng. Nhờ Ae tư vấn nhé. Thanks

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

hihi hỏi như thế này làm khó anh em mê CM nói chung vào dòng chim Quảng Nam nói riêng...

Bởi nó nhiều vùng... riêng như bạn nói dòng chim Đèo Hải Vân thôi cũng đã có bạn muốn sở hữu vài chú...
Như vậy thì tùy thích thôi bạn à. Bạn vẫn có thể tìm kỷ 5 chú mỗi vùng QN là một chú để thưởng thức. Vì vậy mà khối gì người giữ cả mớ chim cho dù chúng chung một vùng bởi...mỗi con vẫn có cái đẹp và giọng hót hay riêng của chúng.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Mình biết có những vùng, những người chỉ mê CM của một vùng. Do vậy họ chỉ nuôi 1 loại ví dụ chỉ nuôi Trung Mang ma không nuôi loại khác. Thậm chí có những người kỹ tính chỉ mang chim đi dợt với chim của vùng đó và khi trên giàn có chim vùng khác là họ ha xuống không chơi! Còn với riêng cá nhân mình thì chim vùng nào không quan trọng miễn là hay! Như vậy mình có điều kiện thưởng thức nhiều giọng chim hơn! Đôi lời chia sẻ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom