Guest viewing is limited

vantoan55

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm qua em mới tậu em khướu bạc má về, 800k cả lòng, chim lên lòng đươc 3 tháng, ở chổ em mua thì nó hot giữ lắm, sáng dậy em nghe nó với con khướu đen nhà em cứ kheckhec rồi nó im đến giờ luôn, con khướu đen thì hót liên tục, vậy là sao hở các Bác

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới về có lẽ con khướu đen nó đè con Bạc Má rồi. Em cũng hỏng 1 con mồi do mới mang về đã cho đá nhau --> bể mồi.

vantoan55

Thành viên mới
SVC$
0
vậy giờ phai làm sao hả bác, đem bán lại àh, đến sáng nay nó củng không hót

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bị đè thì chỉ còn cách bán hoặc cho đi. :( Chim bể thì chăm lại lâu lắm nên tốt nhất là bán lại bạn à. Tuy nhiên bạn hãy thử cách này xem nhé.
Mang con khướu đen đi gửi đâu đó chừng vài ngày, trong thời gian đó bạn chăm con bạc má cho tốt. Khi nào thấy em ý hót sung trở lại thì mang 1 con khướu khác ( ko dùng con mà mình đi gửi) cho nó kè nhau. Nếu nó chịu kè thì bạn cho nó kè vài ngày rồi mang con Khướu đen của mình về.

vantoan55

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn bạn nhé, để mình thử xem......................................................................................................................

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú ý là để con bạc má 1 chỗ, tạo cho nó quen như đó là lãnh địa của nó thì nó sẽ bớt sợ hơn.

vanquyet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Minh co 2 em khuou can thanh ly,1 mun 1 ma gia phai chang anh em nao quan tam thi pm cho minh nhe .nha minh o go vap .0979498329

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom