Guest viewing is limited

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cố gắng update chú nó hằng ngày nhá. bài viết của bạn rất nhân văn và sinh động. thanks bài viết của bạn.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
quý lắm những tâm hồn như bạn. chỉ mong sao mình cũng có 1 chỗ cho 1 chú chim nào đó trong tâm hồn mình, để trút bớt lo lắng trong cuộc sống

newthanhdung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hà Nội đêm qua mưa rất to, cái sân là công viên, nơi chú chích bông vẫn về ngủ đã bị mưa to làm đổ cây mất rồi, đang đêm nghe tiếng cây đổ, biết là chú sẽ hoảng loạn và bay đi tìm nơi ngủ khác.

Dù cho vẫn muốn theo dõi cuộc sống về đêm của chú, nhưng blog cũng xin tạm ngừng tại đây, vì trong những ngày qua, đêm nào cũng quan tâm đến chú, dậy chụp ảnh chú, làm phân tán sự quan tâm đến vợ, mà vợ lại là người bạn quan trọng hơn chú, chú thông cảm nhé. Mong cho chú có một nơi ở mới tốt đẹp hơn.

Hình ảnh cây gãy ban đêm

Ngày hôm sau

Và chiếc ghế đá nơi bạn chú vẫn ngồi và phát hiện ra chú

Trả lời

sau dau xanh_gialai

Thành viên mới
SVC$
0
thật tiếc vì cuốn nhật ký viết dở dang, chúc bác chủ vui vẻ bên gia đình và chúc chú chim của bác được ấm cúng với nơi ở mới.

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bài viết của a rất hay và mang đầy tính nhân văn cam ơn a vì đã có 1 bài rất hay về chú chích bông.

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Huhuhu thật tôi nghiệp đã mưa tầm ãa rồi còn bị cây đỗ ko có chỗ nuog7 thân cầu cho các em ấy tìm được chỗ ngủ khác tốt hơn.Một đời chim cực khổ!:a45::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
bài viết rất hay, rất mong chú chim kia sẽ tìm được chỗ mới để sinh sống. Rất cảm ơn thời gian và công sức của bạn.
Cũng qua bài viết này, cũng mong các bạn nuôi chim sẽ chăm sóc chú chim của mình tốt hơn. Những chú chim nào các bạn không thích nuôi thì nên thả lại tự nhiên để nó có thể sinh sống tốt.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bài viết rất hay và giá trị,mình cũng đang nuôi 1 chú khuyên trong sân, ngày ngày chú kiếm ăn trong đó còn đêm thì leo lên 1 ngọn cây ko cao chỉ tầm 1m5 ở trước cửa nhà mà ngủ, ngày nào cũng vậy, mặc cho mưa gió nhưng vẫn thấy chú ngủ nơi đó.. có lẽ đó là 1 nơi bình yên trong cuộc đời của chú!

newthanhdung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã lâu không trở lại topic này, thật vui khi mọi người đã quan tâm và vẫn muốn theo dõi cuốn nhật ký này, tôi đã mang câu chuyện này kể cho vợ nghe, và khi biết nhật ký viết dở dang là do không muốn làm ảnh hưởng tới vợ lúc nửa đêm thì vợ tôi đã suy tư nhìn về nơi xa xăm, một hồi rất lâu sau vợ tôi nhìn tôi với đôi mắt ươt và nói: Anh hãy làm những điều anh muốn, chỉ cần anh quan tâm đến chú chim kia nhưng trong lòng anh luôn có em là em thấy vui rồi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom