Guest viewing is limited

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ace svc !<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Em có 1 số thắc mắc về cách nuôi chim chào mào con , em cũng đã có tham khảo trên 1 số topic về việc chăm sóc , học giọng cho chào mào con, và có 1 số cái em muốn được biết thêm ạ . Mong ace giúp đỡ
Hôm bữa em có mua 2 chú chào mào con, lúc mua em cũng đã xem ki về dáng , mào , chân , và về thân hình , để chọn đúng chú chim trống . Đây là 2 chú mà em mua . Mong ace nhận xét dùm em với xem em lựa có đúng chim trống hay không ạ :D . Em chụp dt hơi cùi ace thông cảm.
Đây là em thứ 1….
Em này rất chi là háu ăn , cái mũ khi nào cũng dựng đứng lên và ở cuối phần lưỡi có 2 châm đen

Đây là em thứ 2 : Em này cũng háu ăn . nó to hơn em thư nhất , chắc là ra đời sớm hơn mấy tuần ,nhưng có cái là cái mũ của nó it khi dựng đứng lên , em nghĩ đây là con mái, nhưng ở trong cuối lưởi nó cũng có chấm đen

Mong ace nhận xét dùm với ạ , em đang còn chụp ảnh kém ace thông cảm ,
Tiện thể cho em hỏi là nuôi chim con như thế này thì khoảng mấy tháng là cho nó học giọng được , và nếu chúng chuẩn bị học giong thì sẻ như thế nào ạ , nếu như 1 trong 2 chú là chim mái thì em có nên nuôi chú chim mái nữa không .( ảnh hơi nhỏ , anh admin nào chỉnh lớn dùm em với )
Em chân thành cám ơn
<o:p></o:p>

Chỉnh sửa lần cuối:

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ace svc !<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Em có 1 số thắc mắc về cách nuôi chim chào mào con , em cũng đã có tham khảo trên 1 số topic về việc chăm sóc , học giọng cho chào mào con, và có 1 số cái em muốn được biết thêm ạ . Mong ace giúp đỡ
Hôm bữa em có mua 2 chú chào mào con, lúc mua em cũng đã xem ki về dáng , mào , chân , và về thân hình , để chọn đúng chú chim trống . Đây là 2 chú mà em mua . Mong ace nhận xét dùm em với xem em lựa có đúng chim trống hay không ạ :D . Em chụp dt hơi cùi ace thông cảm.<o:p></o:p>
Đây là em thứ 1….
Em này rất hấu ăn em để ý là cái mũ của nó khi nào cũng dựng đứng lên , ở cuối phần của lưởi có 2 chấm mầu đen

---------- Post added at 01:56 PM ---------- Previous post was at 01:32 PM ----------

sao mà em post ảnh lại không được nhỉ, có gì thì admin cứ xóa bài viết để em làm lại sau ạ
thân

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

Nhờ anh admin xóa dùm bài viết này của em với ạ , giờ thì em mới pots ảnh lên được nên viết lại bài khác ạ

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
lưỡi Chào Mào non nào cũng có chấm đen bạn ạ. trong một ổ có 3 con, thường thì con đầu đàn và con út là trống, bạn nhìn gốc mào có to không? mắt to, người trường, nếu để 2 con( 1 đực một cái) nhìn là biết ngay. nếu chụp bằng điện thoại thì bạn để độ phân giải cao nhất, còn máy ảnh thì để trung bình, khi post ảnh lên nhìn mới rõ. phóng to hình lên thì mờ không thấy gì đâu bạn ạ, bạn chụp lại và post lại, nếu không phải dùng một số phần mềm chuyên dụng để tăng độ phân giải ảnh. chúc bạn có 2 em trống đẹp

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ace
Hôm nay rảnh rỗi không biết làm gì nên post mấy cái ảnh về 2 chú Chào Mào con , mình nuôi được hơn 1 tuần rồi , post lên cho ace xem cho vui , em sẽ cập nhật hình ảnh về 2 chú này theo từng dai đoạn cho ace biết thêm , hihi :D , 1 tin vui là 2 chú này đều là chim trống. happy quá
Con này sàu này sẽ hót to phải biêt :D

Xem cái yếm chú ở trên kìa , tương lai đấy :U

2 em đang thèm ăn

Nhìn sát thủ ghê

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
bt thôi bạn ah,chim non nuôi lên mà không có chim dạy thì pó tay luôn.Chim non nuôi lên thì rất dạn người tuy nhiên khi nuôi chim non lên có nhiều điểm mà người nuôi ít ai để ý....Chim non thì con nào cũng đen ở lưỡi cả,tuy nhiên hãy nhìn cái đầu to,lông người dày hơn những con khác,mắt luôn to và tròn đều thì sẽ cầm chắc là chim trống

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
bt thôi bạn ah,chim non nuôi lên mà không có chim dạy thì pó tay luôn.Chim non nuôi lên thì rất dạn người tuy nhiên khi nuôi chim non lên có nhiều điểm mà người nuôi ít ai để ý....Chim non thì con nào cũng đen ở lưỡi cả,tuy nhiên hãy nhìn cái đầu to,lông người dày hơn những con khác,mắt luôn to và tròn đều thì sẽ cầm chắc là chim trống
Chaò bạn về vấn đề học giọng thì nhà minh có 3 em là thầy giỏi rồi bạn à :D , Chủ yếu là phai học giọng theo cách như thế nào , và vấn đề là thời gian nữa bạn à , về trống mái thì mình chắc rằng là chim trống , vì theo quan sát lâu ngày thì mình chắc chắn thôi...hhi
Thân

bichslan

Thành viên mới
SVC$
0
Sướng nhẩy:a45:. đầu tháng đã có con chim to từng đấy rồi. Bạn mua mắc lắm ko?

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà có chim thầy rồi thì việc học giọng đơn giản thôi, cứ treo gần đó, nó nghe chim già hót rồi sẽ hót theo. bjo Chào Mào non có nhiều rồi đấy, ngoài trợ bán chim sắp biết bay là 120k ( chợ hàng, hải phòng) mình nghĩ giá thế là hợp lý vì nuôi chim non cũng hay, chim già mất thời gian thuần, mà với giá 100k 1 em bổi thì toàn chim xấu, hoặc mái, nuôi cũng không có tương lai ( chim đẹp các bác thợ chọn hết, thuần , chăm sóc .....đến khi đẹp bán giá rất cao)

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Các bác chọn chim non nuôi thì nên chọn chim đầu mùa để nuôi là đẹp nhất đó.
Khiếp giá Chào Mào non ở chỗ các bác mắc thế ah, chỗ em người ta còn cho khônng nè, chỉ có trẻ con mới nuôi thôi.Hiện giờ em đã thây 2 tổ nở hết rồi, mỗi tổ 3 con đẹp lắm, em ở bắc kạn bác nào có dịp đi công tác hay gần chỗ em thì em chia cho mấy con mà nuôi chơi.Dự định hết dịp nghĩ lễ 30 tháng 4 sẽ đi lấy và lấy cả con trống (bố ) của chúng nó luôn :)
Còn vấn đề học giọng hì vì là mình ở ngoài bắc nên thấy giọng chim trong Huế , Đà Nẵng rất hay, mình đang có ý định cho chim nghe học giọng chim vùng đó ngay từ nhỏ không biết có nên không nưa.Các bác có kinh ngieemj dạy chim non học giọng thì góp ý cho em chút nha

totlx

Thành viên mới
SVC$
0
Chim CM non nhà mình toàn nghe nhạc rock thôi, không biết sau này nó có bị ảnh hưởng không nhỉ. Mình chỉ sợ sau này nó lại biết hát nhạc rock thì bán không ai giám mua:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom