Guest viewing is limited

thăm dò tẩy ký sinh trùng

• nên

Số phiếu: 4 80.0%
  • không

Số phiếu: 0 0.0%
  • thỉnh thoảng

Số phiếu: 1 20.0%
  • không bao giờ

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    5

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình nghĩ nên tẩy giun dịnh kỳ 3 tháng/ 1 lần cho chim. Theo các anh, em thế nào? Mình nghĩ thế này, ngoài thiên nhiên chúng đã thích nghi rất tốt, chim biết cái gì tốt cho nó và ngoài thiên nhiên chúng ăn trái cây ... có thể trong đó có những thành phần tương tư như mình xổ lãi cho chúng. Trong điều kiên nuôi nhốt thì chúng ta cho chúng ăn nào là sâu, thịt.. mà những thứ đó thì rất dễ làm chúng bị nhiễm các ký sinh trùng.

linhnc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E không thấy ai trả lời hết vậy? E cũng muốn xổ nhưng liều lượng làm sao, thuốc gì nữa?

Up lên để ae có kinh nghiệm chỉ giáo/

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũng đang rất quan tâm, con của em có sán, mỗi khi nó ị là con sán gần ra nhưng lúc sau lại thụt vào, nhìn thương con chim qua smà không biết tẩy kiểu gì, bác nào đã từng làm thì cho anh em kinh nghiệm nhé, gấp lắm rồi

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cho nó dùng thuốc của gà ấy, liều lượng ít thôi, trộn với cám hoặc cho vào bên trong con châu chấu là hay nhất.
Thân,

tungkalang

Thành viên mới
SVC$
0
tôi thấy bảo cho hạt cau già vào nước uống của chào mà là tẩy được giun, sán cho Chào Mào. không biết có đúng không?
có ai dùng rồi cho ít kinh nghiệm

Meokute1986

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ĐÚng như bạn tungkalang nói, dùng hạt cau già cho vào cóng nước ý, nhưng mà lấy 1 mẩu nhỏ thôi nhé, đập nát ra, cho vào cóng nước cho chim uống trong ngày. Nhớ là cho tẹo thôi nhé ko chú Chym của bạn say đấy.

Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom