Guest viewing is limited

phuc 53

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thấy ở ngoài tiệm chim người ta bán chim sâu đầu đỏ bổi có hai loại :1.... chim đã tách lồng riêng một con một lồng .2...nhiều con nhốt chung một lồng em thấy nó cũng được lông lá đẹp tướng tá cũng ngon vậy theo các bác em có mua loại nhốt chung đó không hay nên mua loại nhốt riêng . em thì thấy thích loại 2 hơn ( lựa thoải mái , giá quá rẻ :a12: . với lại em thấy loại nào cũng nhát như nhau hết :a25: )em mới tập nuôi chim sâu mong các bác chỉ giúp . em cảm ơn nhiều nha các bác ...:a01:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi...

Cũng tuỳ theo sở thích của từng người nữa bạn, loại 1 tách lồng có thể là chim sâu bổi nuôi dc 1 thời gian ( do chủ thấy tướng đẹp, hay đấu hót dữ trong quá trình họ đi bẫy ) , đã vô cám, và cững có khả năng là đã hót rồi, nhưng chưa đấu, giá cao hơn loại 2 phải không bạn. Còn loại 2 thì chưa vô cám, là bổi vừa đánh về nhốt chung để bán. Thường thì chơi chim chuyền lên, vì loại này chuyền mau dạn, lại siêng hót, nhanh thuần nữa bạn. Chúc bạn mau có chú sâu như ý

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi...

Chim sâu đầu đỏ bạn nên nuôi tách riêng mỗi con 1 lồng thì nó nhanh thuộc và chơi nhanh hơn
vì nuôi chung thì thường con này bay, làm con kia giật mình nhảy theo, với lại nó cũng thấy mặt nên dè chừng nhau. Bạn nên tách ra nuôi khoảng vài tháng là nó chơi liền à, có chim mái thì lại càng nhanh

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
còn tùy vào túi tiền mình nữa. hihi. nếu là mình. mình lựa mấy em để riêng. vì dù sao cũng mất công chăm/ chơi 1 con hay mới đáng

hoason

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vài dòng ý kiến ý cò: tùy thuộc vào bác nếu bác không có nhiều thời gian( nhiều tiền nữa) thì nen mua loại nhốt riêng, ngược lại thì nên mua loại nhốt chung. mua một lúc 3-5 em rôi bỏ chung một lồng nuooii từ từ: đầu tiên khi đem về bác bổ chung vào một lông tương đối lớn thoải mái cho mấy em nó bay nhảy, bỏ vào hai cóng sâu hai cóng nước đủ để cho máy em nó ăn trong vòng một ngày chùm kín bằng áo lồng đảm bảo đủ sáng cho mấy em nó thất đường để ăn(làm như vậy là để mấy em nó bình tĩnh), đến sáng hôm sau bác hé mở aó lông đem ra chỗ yên tĩnh rồi dùng nhíp gắp sâu từ từ cho mấy em nó ăn cần phải làm nhẹ nhành tránh cho mấy em nó giật mình( cần phải kiên trì nhẫn lại và bình tĩnh), trong các em đó sẽ có em dạn nhất và đang đói sẽ ăn sâu của bác đút sau đó bác lại cho sâu và nước mới vào, cứ lặp đi lặp lại nhiều lần đến khi các em nó tương đối dạn người rooig thì bỏ riêng từng em một lồng,...chúc bác mau có được em sâu ưng ý.
vài ý kiến góp nhặt mong các bác đừng trê cười!!!

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện tại thời điểm này giá chim sâu bổi chỉ từ 35k đến 40k/ 1e nhốt lồng tập thể ,nếu bạn chọn những e nào đã tách riêng hay lên lồng vào cám rồi thì giá nó dao động từ 250k trở lên nếu a,e nào có điều kiện hơn thì chọn những e nào lên lồng riêng,vào cám rồi ,mình thì thích chọn chim trong lồng tập thể giá nó rẻ ,vừa túi tiền,a,e nào trong diễn đàn mà có cách nào hay thì chỉ cho a,e biết với nha
thân ái chào a,e

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom