Guest viewing is limited

kimyunha

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn!
Mình muốn mua mấy đoạn gỗ nhãn hay xăng lẻ (mà nói chung là loại nào tốt để gắn được lan vào) thì mua ở đâu nhỉ, mình lên HHT nhưng ở đó chỉ thấy có gỗ lũa thôi mà mình lại không thích lũa trông nó hơi bị cứng. Ai biết mua ở đâu thì mách cho mình với nhé. Cảm ơn trước.

anhtai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho hỏi ở TPHCM và Bình Dương thì mua lan ở đâu ạ?

ở TP thì các bác kia đã bàn nhiều rồi.còn ở bình dương (mình chỉ biết sơ sơ trong thị xã TDM thui) thì cũng có khá nhiều chỗ nhưng cụ thể là bác muốn mua lan tại tiệm hay là mua ở nhà các vườn.
nếu ở thị xã thủ dầu một: thì bác nuốn mua lan ở tiệm với giá tương đối thì có thể đến ngã trước nhà thờ(gần dốc ủ ban tỉnh).mình toàn mua ở đó,giá thì không rẻ hơn là bao nhưng mà được cái người bán có sao nói vậy,nên ít bị cho ăn thịt lừa.
ở đó cũng có những người dân tộc bán lan rừng ở vĩa hè nên có thể bác sẽ dễ dàng kiếm được lan ưng ý

cũng có 1 chỗ mua bán lan do người ta vừa trồng vừa bán nhưng quy mô hơi bị nhỏ ở dốc gần trường THPT chuyên Hùng Vương. mình chưa mua thử chỗ đó nhưng mà mình thấy mấy giò lan trong đó cũng khá ngon lành và phong phú về mặt chủng loại.

chúc bác tìm được giò lan như mong muốn
thân!!..!

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chào các bạn!
Mình muốn mua mấy đoạn gỗ nhãn hay xăng lẻ (mà nói chung là loại nào tốt để gắn được lan vào) thì mua ở đâu nhỉ, mình lên HHT nhưng ở đó chỉ thấy có gỗ lũa thôi mà mình lại không thích lũa trông nó hơi bị cứng. Ai biết mua ở đâu thì mách cho mình với nhé. Cảm ơn trước.

Trên phố HHThám (HN) có 1 số cửa hàng bán Lan có bán cả những gốc cây để ghép Lan đó bạn ạ. Bạn hỏi thì người ta sẽ đưa ra.

Nếu muốn có gỗ tốt, bạn nên đặt vấn đề và hẹn trước với những người bán Lan đó để vài hôm sau họ mang ra cho bạn chọn mua.

Nếu mua nhiều, thì bạn nên vào Quốc Oai (Hà Tây cũ), có mấy làng chuyên kinh doanh Lan, để chọn mua.
Để được hướng dẫn chi tiết đường đi, bạn làm quen với những người bán Lan, hẹn vào nhà họ, rồi từ nhà đó, bạn sẽ tìm ra nhiều nhà khác: Nhà vườn Lan bao giờ cũng có lưới che nắng.

Các nhà vườn LoanNguyên, ThựcHà, Trường Uyên.... có những lúc lấy về đống gốc cây to như gian nhà, thoải mái cho bạn lựa chọn.

Chúc bạn toại nguyện.

Thân

vtphuong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác biết ở Bình Dương chổ nào có vườn catt kô? Ngoài cửa hàng em thấy lan mới về sợ mua về khó sống. Thanks all!!!

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Lan của Cobebandiem

Ống điếu khủng quá, loại này ở HAN ở bán đâu các bác ơi

Theo mình biết. Loại này có tên là Thiên nga vàng (tên khoa học là Cyc. Taiwan Gold) có mùi thơm rất nồng nàn. Tương tự Thiên Nga vàng có loại màu boocdo rất đẹp. Loại này có khoảng hơn 200 tiểu chi.

Mình có 8 chậu tổng cộng. Trong đó màu vàng thơm nhất (còn 2 chậu), sau đó màu đỏ (Còn 4 chậu) . Còn giống màu xanh thì ra hoa ít hơn nên cũng ít thơm (có hai chậu mới chết). Loại xanh rất khó trồng.

dofinal

Thành viên mới
SVC$
0
Bác nào ở Biên Hoà - Đồng nai biết địa chỉ nào bán Vỏ đậu phộng để làm chất trồng chỉ e với nha. E đang cần khoảng vài kg để trồng thử nghiệm mấy cây Mokara mà không kiếm được.

Rất mong chỉ dẫn của các bác

chich_bong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác diabay cho em xin một vài nhà vườn bán lan ở khu vực Quốc Oai với nhà nào chuyên bán buôn và bán rẻ nhé , hôm nào vào đó em mua ít cây với lại dớn , à cho em hỏi ở trong đó họ có bán dớn dương xỉ không ạ và dớn dương xỉ có phải dùng rất bền đúng ko bác .

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
- Bạn dùng các khúc thân rễ Dương xỉ trồng Lan thì khá bền, tích ẩm vừa phải, Lan thích bám.

Nhưng... phải là khúc thân rễ già, các sợi rễ chắc, cứng đanh, chưa bị mục đó nhé :a04:

- Bạn lên HHT, gặp các chị bán Lan ở đó mà hỏi thăm thì tốt nhất. Cứ chị nào nói giá rẻ thì xin địa chỉ mà vào nhà mua, hoặc hẹn họ đem ra. Chú ý thêm là hàng có theo từng đợt đó nhé. Cuối đợt hàng về thì thường là đắt hơn. Mình đã lâu không vào Q.O. nên cũng không nắm được tình hình hiện nay thế nào.

Chúc bạn vui.

Thân.

phamthanhqui

Thành viên mới
SVC$
0
Làm ơn cho em hỏi một tí nhé, hiện nay em định trồng Hồ Điệp từ Chai mô, không biết trồng bằng xơ dừa và than không thì có được không? Em ở Đồng Tháp, nếu muốn mua Lan trồng trong Chai mô thì mua ở đâu. Vì chưa có kinh nghiệm, nên dự tính chỉ trồng 2 chai mô thử xem, nếu Lan phát triển tốt sẽ tiếp tục trồng số lượng lớn hơn. Mong các Bác giúp mEm với. Cám ơn nhiều!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
bạn nên dùng than đập thật nhỏ để trồng,phun sương thường xuyên giữ ẩm
bạn có thể qua trường đại học Cần Thơ hỏi thử xem

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom