Guest viewing is limited

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Hiện nay phong trào chơi chim ở Tp HCM rất mạnh , Mi , Than , Chào Mào , Chích Chòe Lửa ... Chính vì thế nhu cầu đi dợt chim là cần thiết của người chơi.
Tuy nhiên cách đây chừng 10 ngày , một người bạn đi dợt Mi , anh ta là người chơi Mi đá . Khi đi ra khỏi nhà được 1 đoạn thì có 1 thanh nhiên chạy lên dùng tay tắt công tắt xe , làm anh ta phải dừng lại để khởi động , chưa kịp dừng thì 1 thanh niên khác chạy xe lên giật cái lồng và chú Họa Mi chạy mất . Đây là thủ đoạn mới của những kẻ cướp chim . Chú chim bị giật đã được bọn chúng theo dõi từ lâu .... Khu vực người bị giật là từ ngã tư cầu vượt chạy xuống cầu Trường Đai ... Gần Cafe chim cảnh thủy mộc .
Cảnh báo với các anh chị em nghệ nhân khi đi dợt chim phải hết sức cẩn thận .
Thân
DTH

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...bọn cướp chim phối hợp tập thể làm nạn nhân khó thoát...tôi nghĩ rằng nếu có chim quý mang đi chơi nên đi 2 tới 3 người sẽ an toàn hơn,cám ơn a DTH đã chia sẻ

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo em thì bác nào có chim hay như Chào Mào kim phụng chẳng hạn :)) cứ mua cái dây xích. sau khi cột lồng lấy dây xích xích lại là an Toàn nhất. còn e chim cùi nên ko phải sợ rồi. mà để an toàn vì nhiều khi ăn trộm ko biết chim hay chim dở để mua cái track điện thằng nào tới tắt khóa bấm cho nó 1 phát cho ngay đơ luôn :)). dạo này vn nhiều tay máu lạnh và cướp trắng trợn quá. cướp mà bị phản ứng *** chết luôn mới kinh. mấy thằng này nó mất phần người chỉ còn phần con thôi. mà phần con của nó ko biết thuộc loại gì mà kinh quá
thân

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
dạo này nhiều kẻ ăn cướp trắng quá đi thôi. Mong các nghệ nhân cẩn thận hơn tí xíu nhé..

soncuaro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bửa nay cướp chim bắt dc cũng bị truy tội ở tù đó,ở huế vừa rồi bắt hai thằng trộm chim khét tiếng ở huế trộm ko trừa một ai,chim của mấy xếp cũng bị đua luôn.Một con chim trị giá trên hai triệu đồng có thể kết tội dc.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
vâng, kính chào các quý vị chơi sinh vật cảnh!
Cái tâm thật sự để chơi SVC rất quan trọng, và nói chung đó là sự hiểu biết của con người nữa.

Đọc bài trên của cụ DTH mà nói hai tên trộm turn chìa khóa off rồi lấy chim còn đở. Nghe bảo ở ĐN đi dượt chim mà bị xô té xe và giựt chim chạy. Cái này rất nguy hiểm tới tánh mạng chớ không giởn chơi.

Kế là chim hay chim đẹp chim bông v.v.... có con chim bông ra hội chơi về cũng phải có hai ba người lái xe sau để bảo vệ, hic chơi như vậy cũng mệt á chớ.

thân mến,

pinocchio277

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Hà Nội: Cà phê + chim sáng Chủ nhật

Dear Các cụ

Em xin phép được copy Link từ bên Chimcanhvn.com sang bên này để các cụ tham khảo. Hiện tại thời điểm này phong trào chơi chim đặc biệt là chim Chào Mào diễn ra quá mạnh. Đồng nghĩa với việc này thì giá cả cũng được đẩy lên giời. Đó cũng là lý do mà nạn trộm cướp chim cảnh xảy ra liên tục, đến 1 lúc nào đó nó sẽ giống như các vụ trộm Chó xảy ra trong thời gian vừa qua.
Em vừa đọc bài viết trên, cộng với vấn đề hôm vừa rồi Mẹ em và F1 ở nhà, bọn Trộm cũng ngang nhiên mở cửa xông vào định trộm cắp. Tuy nó chưa lấy được chim của em, nhưng với thái độ quá ngang ngược và liều lĩnh. Nếu trộm không thành công nó sẽ xảy ra cướp, hại người... chẳng hạn.
Em xin phép được kêu gọi tất cả các Cụ, các mợ chơi trong và ngoài diễn đàn mở phong trào tuyệt đối không tiếp tay cho lũ trộm cắp bằng cách không mua lại Trym của bọn chúng nó (Cho dù giá chỉ bằng 1 Tép Heroin) Nếu Các cụ các mợ nào phát hiện và biết những thành phần này cũng nên báo cáo cho a chị em or các cơ quan chức năng giải quyết.

Nếu các cụ các mợ đồng ý thì Vote cho em 1 phiếu. Thanks ;))

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Ức ừng ực mà chảng bít làm gì, mong tất cả AE chơi chim đừng mua lại những của này thế chẳng biết bán cho ai thì mong sao khỏi bị bắt trộm. Tuần vừa rùi mình có thằng bạn đem chú CM cưng đi dợt,xong về đi làm ( làm ca) còn bà và cháu ở nhà, 2 thằng đến nhà tự giới thiệu là bạn của bố vừa mới dợt chim cùng bố lúc sáng nay đến lấy con chim để đổi. Thế là chúng xách đi lun về ko còn thì bà và con nói bạn của bố lúc sáng chơi chim cùng bố đến lấy để đổi rồi:a33:.....

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái này có thể gọi là đi đánh chim được không? Mà là đánh cắp chim thuần....

Cũng khó nhỉ! Nghe nói là giờ họ trộm rồi chuyển đi xa bán... thì cũng như mò kim đấy bể. Hic
Làm sao chúng ta biết được chim đó là chim ăn trộm mà mua với không mua. Nếu biết thì... còn họa may.
Bởi đôi khi có con chim hay mà họ đòi bán giá vừa phải thì ai làm không thích. :(

thân mến,

Bạch Đề

thucgttn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cấy chip vào con chim của mình là ok
..................

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cứ tậu lấy 1 cái địu trẻ con á, chế lại tí cíu rồi cho cái lồng chim vô đó, địu trước ngực ;)) an toàn luôn :drive1:
Chim tặc giờ manh động lắm các bác nhỉ . chúc các bác chơi chim không bác nào bị trộm :a20:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom