Guest viewing is limited

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0

.Đây là một số ảnh chú chim HC dễ thương của em mong các pác dánh giá hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ!

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mập mạp quá
hình như bác bắt lúc nửa đêm nhĩ:a11:
thấy hình ngộ ngộ
em này hót hay không bác
nhìn sơ sơ giống khuyên nhưng khác chỗ cánh :a42:
thân

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng em chụp nó vào buổi tối vì buổi sáng ko có thời gian nên ko chụp được:a05:! nó chưa có hót chỉ kêu thui mà nó rết dữ ai đút tay vô là nó táp liền à:a28:! em cho nó ăn hơi nhìu nên hơi phì thụ.Thân!:a04:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
huýt cô của anh dạng thiệt đó ...chú này là chim con mới nuôi lớn hả anh,:a12: anh nhớ chăm sóc tốt nha cho chú anh mau trở thành dũng sĩ hihi:a44:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn anh nha ! con này em mới nuôi bổi lên đấy chớ ko có mua non lên đâu (em mua giá là 20 k) em nuôi được một tháng rùi!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
cám ơn anh nha ! con này em mới nuôi bổi lên đấy chớ ko có mua non lên đâu (em mua giá là 20 k) em nuôi được một tháng rùi!

:a44::a44::a44::a44: chim bổi nuôi một tháng mà dạn như vậy thì quá tài.chúc em mau có một chú huýt cô mồi hót hay nha

o0MiaNuong0o

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như e nó đang bị rét thì phải .chim bổi mơi nuôi dc 1 tháng mà dạng thế thì ban tài thật đo' .minh thấy cánh e nó ngắn củn ah hay là ban cắt cánh e no để mìn ae .co gi mau phạm xin lương thứ:a24:

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhận xét sơ bộ : huýt cô mới mua 2 tháng mà "dạng" thế này thì nguy cơ bị suy rất cao,có thể là do thời tiết lạnh,bạn ko trùm áo lồng--> chim xù lông, lại bị ép ăn cám, ko dc mồi tươi--> chim đang rù chứ ko fải dạng.
Bạn nên tích cực cho chim ăn mồi tươi,đặc biệt huýt cô fơi nắng càng gắt,càng lâu càng đẹp,màu lông càng vàng óng,cho ăn sâu tươi,nhưng ko cho ăn nhìu,vì làm suy chim--->bạc màu lông.
Chúc chim bạn mau hót và có thể đem bẫy dc :)

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
cánh em nó tại vì ngắn một bên,khi mua về là cánh một bên em nó bị ngắn rùi ko bít tại sao.Do em chụp tuổi tối lúc em nó ngủ nên em nó xù lông vậy thui bữa nào rảnh em sẽ chụp buổi sáng lúc đó em nó hết xù lông liền à!

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
woooo chim sâu non nhìn dạn ghê ta con này ban mua ở đâu vậy ???:a04:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mua ở trên đường tân kỳ tân quý, lâu lâu mới có vài em còn non! thế là hốt hai chú này lun!:a08:

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy cho mình hỏi thêm 1 câu nửa là giá nhiu vậy bạn có gì Pm cho mình qua nick ngtanhtuan1995

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình mua giá là 15k một chú sâu đầu đỏ, trong tiệm còn có huýt cô 20k , sâu xanh 25k.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
oh.......oh..quá tuyệt bạn thật quá tuyệt:a44::a44::a44: mấy chú này hót mùa gì chưa bạn.....mình thấy đây toàn là những diễn viên tuyệt vời đó.rán chăm sóc nha bạn ,,,thân:a06::a06:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy em nó chưa có hót chỉ kêu chíp chíp, chóc chóc khi thấy em lại cho chúng nó ăn!:a01:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Mình xin có 1 ý kiến , tụi này không phải chim non gì cả , các bác để ý cánh của 3 em này đều cụt , do cắt cánh từ mới bắt về rồi tuỳ vào cách nuôi nhốt , cũng rất có nhiều cắt để làm chim dạn . Lâu lâu mình cũng hay đi kiếm sâu , hút mật .... chim rừng loại nhỏ về cắt cánh và nuôi thả trong nhà .

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh nói em mới để ý khi mua về em nhìn thấy một bên cánh hơi ngắn chắc ông chủ cắt hay sao í, khi thấy hai em đầu đỏ ko nhốt trong lồng mà để trên lồng tren chân có sợi chỉ nhỏ nữa, em thấy 2 bé này dễ thương nên hốt hai bé đó lun.

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình rất thích huýt cô từ khi nghe giọng nó ngoài rừng nhưng nuôi lâu rồi mà chưa được nghe gì cả

thienphu

Thành viên mới
SVC$
0
chim này đâu phải chim con đấu, chim ,té ổ mà loại này nuôi cực lắm o chịu hả họng phải nhét thức ăn, bạn có tg chăm nuôi lên cũng dạn như chim con ak!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom