Guest viewing is limited

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sau mấy trận mưa hôm nay trời lại nắng liền đem chim lên rừng bẩy

sau 15 phút thì củng đến nơi

và đây nữa

trời vừa nắng nên chim ra phơi nắng rất nhiều liền tìm một cái cây để treo chim

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sau khi treo chim lên được một lúc thì chim mồi đả dụ được một cặp chim bổi tới nhưng khi hai con chim này tiến đến sát lồng thì chim mồi chét quá dử nên bay đi mất hút luôn:a40::a40::a40:.
chán quá em định lấy chim đem treo nơi khác thì lại có một em chim bổi bay tới đá với chim mồi .con bổi này rất khôn nó chỉ đứng một bên lồng hót và nhấp cánh đấu với chim mồi chứ không chịu nhảy cầu đá . chim mồi lúc này không chịu nổi nửa liền nhảy lên bám vào nan lồng ưởn bụng ra phía con chim bổi chéc rất nhiều ,lúc đó con chim bổi nhảy vào bên hông lồng hai con cắn nhau rất giữ đến nối quên luôn cái cần sập vậy là một tiếng"phập" con chim trời đả nằm gọn trong lưới . con chim mồi không nhửng không tha cho em bổi mà còn bay lên cắn tiếp và nhổ hết hai chùm lông ở bụng em chim bổi ,may mà em ngồi gần đó nếu không thì chắc em bổi chết luôn.

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
và đây là hình ảnh em bổi

còn đây nửa

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Wo! Một buổi đi bẫy thành công tốt đẹp! Xin chúc mừng bạn nghen.
Bạn post hình lên hơi nhỏ nên nhìn không rõ lắm!
Em bổi này có mão cũng khá đó.
Thân
Chopmao1995

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hay đấy,nhưng sao đi cả buổi mà chỉ mang được 1 em về thôi ah chú em?

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
chài , củng hay hay , đi bẩy mà có chim mang về là hay rồi , nhà bác chắc ở gần rừng

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
nhà anh gần rừng nên nhiều chim để bẩy .còn nhà em thì 1 năm mới thấy 1 em lại.chú chim bổi tướng nhỏ mào nhỏ quá anh ơi,,không biết em nó hót ra sao,nhưng cũng chúc mừng vì đã có thêm một em Chào Mào thuộc quyền quản lí của mình.hehe

tuanpham1703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao không chụp lúc bổi dính đòn nhỉ, thấy hình thì mới tin là bạn bẩy được chứ, nhưng mình cũng chúc mừng bạn:a15:

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
nghe bạn kể mà mình thấy rất hay không biết đén lúc tận mắt được nhìn thấy chúng đánh nhau thì như thế nào nhỉ , nếu bạn còn cái ảnh nào thì post tiếp nhé

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao không chụp lúc bổi dính đòn nhỉ, thấy hình thì mới tin là bạn bẩy được chứ, nhưng mình cũng chúc mừng bạn:a15:
]lúc chim mắc bẩy em định chụp hình lại rồi nhưng do con mồi cắn quá giữ nên không dám để lâu . con chim này mới mắc mà đả bị chim mồi nhổ hết một chùm lông rồi:a16:

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi đi bẩy chim mà chơi quả chuối bự chảng vậy thì biết khi nào mới bẫy được kon ngon đúng nghĩa nè

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
hi hi đi bẩy chim mà chơi quả chuối bự chảng vậy thì biết khi nào mới bẫy được kon ngon đúng nghĩa nè
tớ thì nghĩ là có thực mới vực được đạo, những thứ đó phần nào cũng góp thêm cho thành công của chuyến đi, cũng như nồi canh cần có thêm gia vị vậy, nếu không có thì vẫn ăn được, nhưng không ngon phải không nào :a26:

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tớ thì nghĩ là có thực mới vực được đạo, những thứ đó phần nào cũng góp thêm cho thành công của chuyến đi, cũng như nồi canh cần có thêm gia vị vậy, nếu không có thì vẫn ăn được, nhưng không ngon phải không nào :a26:
bạn này nói mình đồng ý.vì đôi lúc chim ngoài đấu đá lâu cũng đói và cũng vào ăn mồi thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom