Guest viewing is limited

thienvodanh

Thành viên mới
SVC$
0
nhà em có nuôi 1 con chào mao 2 mùa lông rui. gần đây em phát hiên ra 1 ngón chan có mong bị vẹo ,cho em hỏi nó có mọc ra móng mới khong

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
bi vẹo thì nó vẫn là móng thôi. bác thử bắt em nó ra lấy bấm mong tay bấm đi 1/2 cái móng quẹo đó rồi nuôi 1 thời gian xem nó mọc dài ra ko? nếu mọc dài ra mà vẫn bị quẹo thì tiếp tục lôi nó ra cắt gần hết cái móng luôn rồi xem tiếp................nếu vẫn mọc ra mà còn quẹo nữa thì hết cách để thế luôn

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Tốt nhất bạn chụp hình cái móng ấy, rồi gởi lên mọi người xem đánh giá, góp ý chính xác hơn.
móng bị vẹo cũng có những nguyên nhân khác nhau: móng chim vẹo do bẩm sinh, do móng bị móc vào vành lồng gây thương tật, trong quá trình nuôi, chim bị hoảng do những yếu tố bên ngoài tác động , làm chim hoảng, nhảy và sinh ra bị thương tật ở móng, hoặc do bạn dùng cầu cho chim đứng, không phù hợp cũng làm móng chim bị vẹo. Nếu bạn muốn cắt móng chm thì lấy cái kềm cắt móng tay, cắt móng của nó, nhưng phải chú ý, phần thịt gần phía trong ngón chân chim, nếu bạn cắt phạm vào, ngay móng chim sẽ bị chảy máu, gây thương tích, thương tật cho móng chim, cách này ít ai dùng, nếu môt khi móng chim dài, ngươi ta dùng loại cầu có dán giấy nhám, cho chim bám vào để mài mòng, chim không bị hoảng.
hy vọng, vấn đề bạn nói là do bạn dùng cầu cho chim không đúng, các trướng hợp khác, không có cách nào sửa được.

Chòe Lửa Thầy

Thành viên mới
SVC$
0
bi vẹo thì nó vẫn là móng thôi. bác thử bắt em nó ra lấy bấm mong tay bấm đi 1/2 cái móng quẹo đó rồi nuôi 1 thời gian xem nó mọc dài ra ko? nếu mọc dài ra mà vẫn bị quẹo thì tiếp tục lôi nó ra cắt gần hết cái móng luôn rồi xem tiếp................nếu vẫn mọc ra mà còn quẹo nữa thì hết cách để thế luôn
cắt gần hết mất giá luôn con chim à bác , thà bị vẹo chứ điên mà mất móng mà , chỉ cách tào lao.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cắt gần hết mất giá luôn con chim à bác , thà bị vẹo chứ điên mà mất móng mà , chỉ cách tào lao.
bác đọc chưa kĩ phán em tào lao sao. em đã nói là lúc đầu cắt 1/2 xem nó có mọc ra ko. nếu ko mọc ra thì đã toi từ lúc đó rồi. cắt 1/2 mà nó có mọc dài ra có nghĩa là cắt gần hết thì nó cũng mọc dài ra như thường chứ em có chỉ là cắt luôn cái phao móng đâu mà sợ ko mọc ra..................bác phán tào lao quá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom