Guest viewing is limited

canhhg

Thành viên mới
SVC$
0
Em có con họa mi mua lại của người khác cũng đã nuôi được thời gian ngắn. em ý cũng đã dạn người tí rồi, không xổ lồng nữa, người đến gần chỉ nhảy ít. Em mang về nuôi cũng được 3 tuần rồi, hàng ngày hót nhiều lắm, mở file mái xùy với nghe mấy em hàng xóm hót là chơi loạn cả lên. Thế mà hôm rồi em cho tắm lúc trưa, tắm xong treo lên hót ầm ầm, chiều đi làm về thấy em ý chẳng hót nữa mặc dù mở file mái xùy cũng chỉ kêu éc éc với hót được 3 câu vừa ngắn vừa như nói thầm. Từ hôm đấy đến nay là 3 hôm rồi. Buồn quá các bác ạ :a33:, không biết em mi nhà em nó bị sao. Các bác cho em ít lời khuyên với.!!! :a03:

gaihot123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bị khàn rồi bạn lên 4rom tìm cách trị đi:a42:......................................

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn post clip lên để ae tiện đánh giá và tư vấn chứ vậy cũng khó nói. nếu chim mà éc éc thì đang tụt lửa đó

Thân

nguyentieu1306

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh hoangchanhthu nói đúng đó bạn, nếu bạn chỉ mô tả chung chung như vậy thì khó nói lắm. Có lẽ sau khi tắm xog em nó mệt và làm biếng hót thôi, có nhiều em cả tháng không hót là bình thường, bạn đừng lo lắng quá. Chăm sóc chim cũng giống như chăm sóc một đứa trẻ vậy bạn, có khi chẳng bị bệnh tật gì hết, khi vui thì ca hát líu lo suốt ngày, lúc buồn thì ngồi im tự chơi một mình thôi...
Đây là ý kiến riêng của mình thôi vì thực ra mình cũng chẳng có kinh nghiệm nuôi chim. Nếu ko đúng mong anh em góp ý để rút kinh nghiệm nhé
Thân
Thảo Nguyên

canhhg

Thành viên mới
SVC$
0
bạn post clip lên để ae tiện đánh giá và tư vấn chứ vậy cũng khó nói. nếu chim mà éc éc thì đang tụt lửa đó

Thân
Vấn đề bây giờ em ý ít hót và k hót để quay clip bác ạ. Theoanh em trên 4rum nói cho ăn giun đất thì em đang cho em nó ăn rồi. Để xem ăn mấy ngày xm sao. Tiện đây xin hỏi các bác, cho ăn giun thì ngày cho ăn mấy lần, mỗi lần mấy con giun ạ?

nguyentieu1306

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trường hợp em Mi của bạn mình vừa hỏi một anh chuyên nuôi họa mi thì anh ý trả lời thế này:
Bạn tắm nắng cho mi là tắm lúc mấy giờ? Nếu tắm nẳng buổi trưa ( 10h - 12h) thì có vẻ như em ấy bị say nắng thôi bạn ạh. Bạn chỉ cần mua vitamin C hoặc pha nước cam cho nó uống. Còn nếu lâu quá vẫn ko thấy hót thì phải xem lại chế độ ăn uống. Bạn mua cào cào hoặc dế cho nó ăn nhé.
Thân
Thảo Nguyên

canhhg

Thành viên mới
SVC$
0
Trường hợp em Mi của bạn mình vừa hỏi một anh chuyên nuôi họa mi thì anh ý trả lời thế này:
Bạn tắm nắng cho mi là tắm lúc mấy giờ? Nếu tắm nẳng buổi trưa ( 10h - 12h) thì có vẻ như em ấy bị say nắng thôi bạn ạh. Bạn chỉ cần mua vitamin C hoặc pha nước cam cho nó uống. Còn nếu lâu quá vẫn ko thấy hót thì phải xem lại chế độ ăn uống. Bạn mua cào cào hoặc dế cho nó ăn nhé.
Thân
Thảo Nguyên

Hôm đấy cho em ý tắm nước bác ạ, lúc đấy khoảng 12h30. Tăm xong treo lên vẫn hót đối với em hàng xóm inh ỏi. chỗ treo thì không bị nắng nhưng gió nhiều.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom