Guest viewing is limited

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E mới mua 1 chú sơn ca ở Kim ngưu nó là nuôi từ non lên tầm mấy tháng tuổi j đó và ko dạn người lắm.Ko rõ đực cái vì theo như cách chọn sơn ca thì nó đủ các yếu để pede.Về chùm áo lồng hở 1/4 và nó cũng ăn uống luôn.Lúc mua về vì ko biết lên thả ít cát vô đọc kỹ trên diễn đàn mới thấy có bác kêu là đổ dày 2,3 cm cát.Thế là e phải tắt điện sau đó mới dám đổ cát vì ko dám làm mạnh lên đổ 1 phát thành đống lun.Nó có vẻ rất thích đứng lên đống cát đó và thi thoang rung cánh 1 cái và theo ý hiểu of e nó mún phi lên.Cho e hỏi các bác là con mái nó có biểu hiện như vậy ko.Nó chỉ đập cánh 1 cái thôi chứ ko phải bay chân nó hay dậm dậm xuống.Các bro về sơn ca chỉ giáo e với.Thank các bác nhiều:)

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim của bạn là con chim non thì theo dõi hót rất rễ nhưng bạn không nói là nó đã thay lông chưa nếu mà chưa thay lông thì theo dõi rất rễ bạn cứ để nó tự nhiên đừng chùm áo lồng để đến buổi chưa tĩnh bạn ngồi theo dõi lếu là đực đảo bảo hót nó lằm hót núng búng trong cổ dài thì chắc chắn là đực rồi còn ngắn thì là cái còn lếu đang thay lông thì khó theo dõi lắm

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe lời bác e bỏ áo lồng ra và nó nhẩy tung lên rất đẹp như clip của mấy bác quay ý nhưng nó nhảy 1 cái 1 thôi và rất hay vẫy cánh.Nó đang thay lông bác à lông cổ trụi híu ko biết bao h thì mọc đc.Nuôi nó khác j nuôi gà đâu.Đúng là bỏ áo lông ra nó căng hơn thật.Thank bác :a12:

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

Ối trời bác ơi bỏ áo lồng ra e ngồi xem tranh luận ở diễn đàn Chó cảnh thì thấy tiếng liu riu thật sự ko biết nó liu riu từ lúc nào vì e say mê nghịch máy tính quá.Nó líu ríu như là chuyện ý và rất dài hiện tại nó vẫn đang liu riu.E thấy mọi người nói nuôi sơn ca lâu lắm nó mới hót e cũng chuẩn bị tinh thần năm sau nghe hót hoặc thả ko ngờ e nuôi lần đầu mới đc 2 ngày thôi nó đã ríu rồi.Lông cổ và sau đầu nó trịu húi lông đầu dựng lên 1 tý mà tính e rất đa nghi cứ nghĩ là do chủ quán nhổ lông gáy đi cho nó vẩy lông đầu lên giả làm con trống.Nó là trống chưa các bác có lẽ e phải mua cho nó cái lồng to như các bác vậy:)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom