Guest viewing is limited

Hồng Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách đây 3 ngày em kiếm được tổ chòe than 4 trứng và nay ra xem thấy 5 trứng sướng quá. Tiện đây mấy anh cho em hỏi CT ấp khoảng bao nhiêu ngày và than con chừng nào thì bắt tổ về nuôi được. Thanks all.

thanghp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
her chúc mừng Bạn..! CT ấp trứng cũng 2>>3 tuần. thi Chim Non mơi nở

pjduc_tk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chèo than ấp chừng 13=>14 ngày là nở hay sao ấy. mình cũng nghe nói lại không dam chắc nữa:a24:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tốt nhất là bạn đợi đến khi chim non mọc lông ống thì hãy bắt về, sớm quá sợ nuôi không nổi, phí đi

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe than ấp 14 ngày là nở, có khi 13 ngày tùy thuộc vào nhiệt độ tổ.
Bạn đừng có xem tổ hoài, chim than thấy động là bỏ ổ đấy.
chúc bạn thu hoạch bầy chim đẹp.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu bạn đã thấy 5 trứng thì tuần sau bạn qua lại thăm thử. canh thời gian để xem khoảng 3 ngày thăm 1 lần và vừa. khi xem chim đã nở và lên lông ống và dập bụng cứt. tức là phân hậu mon đã nhỏ lại thì bạn lên bắt về. khi bắt về bạn nên lựa những con trống bằng cách xem hàm dưới đậm đen và soi từng con. những con nào nhỏ ko đẹp thì để lại cho chim bố mẹ nuôi. nên bắt 1,2 con về chăm sóc nuôi chơi. còn lại thì để cho nó sống và tiếp tục sinh sản, ko nên bắt tận tiệc để bảo vệ thiên nhiên và có chim chơi lâu dài, nếu bắt hết về thì bạn nuôi xong con nào mái thì thả về thiên nhiên. khi bắt về bạn xem cách nuôi chòe than con trên diễn đàn ae có đề cập nhiều rồi chăm sóc cho chúng khỏe mạnh

chúc mừng bạn

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom