Guest viewing is limited

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là e mới tập nuôi 1 chú, mua về khg 5 ngày thì e nó gáy thế này : cục cờ ru, 1-2 ngày nữa thì e nó gáy : cục cờ ru...cu...cu ( theo e xem trên này thì là gáy lèo 2 phải ko các bác ?) tới giờ là đc gần 1 tháng rồi, e nó gáy ngày càng nhiều và càng rõ tiếng( sáng,trưa,chiều ),có điều là e nó đảo liên tục,khi thì chỉ cục cờ ru,khi thì lèo 1, khi thì lèo 2, trưa nay, e nó đứng trên cầu gáy vài tiếng bình thường xong thì cục cờ rù,cục cờ rù bốn năm lần liên tục, vừa gù vừa bổ đầu xuống liên tục, nhìn có vẻ rất phấn khích, các bác cho e hỏi e nó làm động tác đó là sao ạ ? thank's các bác ! ( nhà đối diện có 1 chú, 2 con thường gáy qua gáy lại )
p/s : để e sẽ post hình lên cho các bác xem sau nhé !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng chào bạn,

Như mô tả trên thì là Cu Gáy hậu 2 đó bạn, cục cu cù... cu...cu
như clip:
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/eCXkFmQ5S7g?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Trở lại vấn đề bạn hỏi hihi tôi mới chơi đây và để ý học hỏi được bao nhiêu hay chừng đó... theo tôi được biết như mô tả của bạn... thì gọi là: miền Trung gọi là dặm...còn gọi là "mắc me?" tức là gáy 1 tiếng gù 1 tiếng...
như clip:
<iframe src="//www.youtube.com/embed/hQ7FMyU5bC0?rel=0" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

Có gì bạn quay thử đoạn clip lên cho anh em rành hơn chia sẻ thêm

thân mến,

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a21: vâng ! cám ơn bác ĐỀ ! chính xác là nó gáy & dặm y như trong 2 clip của bác post ! có điều ko đc lâu như 2 em trong hình thôi !( từ từ e sẽ post lên trên này, trình pc của e còn tệ lắm,phải học đã :a43: )

thang848

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nuôi mới 1 tháng mà nó như vậy là bạn là cao thủ của cao thủ rồi.coi chừng cu của bạn là cu pháp đó

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nuôi mới 1 tháng mà nó như vậy là bạn là cao thủ của cao thủ rồi.coi chừng cu của bạn là cu pháp đó

e nó là cu thường thôi bác,ko phải cu pháp, nhưng chẳng có gì tài giỏi đâu bác,vì lúc e mua thì ng bán nói là nó đã biết gáy rồi, với lại tuy e nó buổi nào cũng gáy nhưng thi thoảng thôi, và chủ yếu là buổi chiều,tầm từ 2-5 giờ, và mỗi lần gáy cũng ko lâu đâu, ( mỗi lần nó gáy chỉ khoảng 5-6 tiếng thôi ) ko lâu = con của nhà đối diện !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom