Guest viewing is limited

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Hehe, Mong các bạn đánh giá giùm chú nhóc tì này. Chú ta chỉ mới có khoảng 10 cm kể cả đuôi. Rất hiếu động bơi lung tung trong hồ nên hơi khó chụp. Theo nhận xét của mình thì cái mình hơi dài một tý, châu nếu lan xuống má thêm một chút và có chút châu trên đầu thì . . . . . . . . . . . . . perfect! :D

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Em này khả năng là kim cương xanh (vì cá lai nhiều nên khó nói chính xác á anh). Đầu tốt, vây kỳ ổn, cá hơi đen. Dòng này em chưa thấy con nào châu leo đầu, còn châu sáng dày thì ít, châu như em này là tốt rồi anh.

Thân

genta

to be or not to be
SVC$
0
cụ có em này ở bên đấy chắc sắp phát tài to rồi đấy :a21::a21::a21: nuôi to to tí đổi lấy cặp lửa của DV được rồi cụ ơi =)) không thì ra tiệm cá chắc được vài trăm chứ chẳng chơi :a32:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Em này mình cũng đoán là kim cương xanh nhưng phần đuôi lại rất ít châu và vì không biết nguồn gốc nên không giám nói là loại nào, hehe. Con này mình xách về là do ghé quá tiệm bán cá quen để mua mấy đồng cá bảy màu về cho chim ăn, thấy nó có đầu đẹp và giá lại đặc biệt ($70 thay vì giá bán chính thức là $90) nên mang em nó về luôn! Mình cũng biết hai anh David và Raven nhà ta cũng đang mê nuôi mấy em La Hán nên tính là nếu một trong hai anh đó thích thì mình nhường lại, không thích thì mình nuôi, mà nếu sau một thời gian mình cũng không thích nuôi luôn thì mang ra tiệm cá trả lại :D Tiệm cá này mình quen với tay chủ người Thái cả hơn chục năm nay rồi nên mua giá rẻ.
Cụ Genta ơi, con này mình lấy có $70 à. Nuôi lớn rồi chắc cũng chỉ đổi được hai cái lông đuôi lửa dài của cụ David mà thôi! :D

Cái clip mình quanh lúc còn đang ở tiệm cá:
<EMBED height=361 type=application/x-shockwave-flash width=448 src=http://i412.photobucket.com/player.swf?file=http://vid412.photobucket.com/albums/pp205/LacViet2009/VID00020_converted.flv wmode="transparent">

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Sau vài tiếng thả vào hồ, để thêm cái gương cho nó xung lên và bơi chậm lại chút để chụp hình:

me chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có vài ý con này là giống kim cương phúc lộc thọ . con này mình hơi dài mỏ củng hơi dài .vây thì ổn .cá này lớn lên đầu khá đây . con này xếp hạng trung bình .em chỉ thấy khung cảnh trang trí hồ thì đep thôi .em nói có gì sai mong ae bỏ wa cho :a45:. chúc các bác vui :a04:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn con này được đấy nhỏ tuổi mà cái đầu cũng bự nhỉ , nhưng con này màu tối quá nếu nó nổi màu lên là đẹp lắm đấy ! em kết con này nè:a01:. anh nhớ chăm sóc nó thật là tốt và bổ sung nhìu thịt tuơi màu đó như thịt bò , heo cá thái nhỏ để cho em nó lên màu nhanh và đầu bự hơn!

gicungduoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú này được đấy nhưng mỏ em nó hơi xấu (góc mỏ nhọn quá) dù sao cũng chúc bạn có chú cá chơi được

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Sau 2 tuần:
Chú ta hơi đen vì mới thay nước. Hiện giờ đã lớn hơn lúc trước và dài khoảng 13cm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom