Guest viewing is limited

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà!
Mình mới mua dc 2 em cu trống từ 2 tổ(cứ kon to mình bắt) bây giờ mình vẫn đang phải đút cho ăn và chim gần bít mổ rồi,Nhưng cho mình hỏi là khi các chú mọc cườm và bắt đầu gáy thì mình tập thế nào để trở thành 1 cu khách hay?
Ở gần nhà mình có 1 ông có 1 em cu khách cứ thấy người vào là gù,đưa tay gẩy là bổ,và gáy liên tục suốt ngày.Vậy thì bao giờ cu của ình mới đạt trình độ như thế? Cả nhà giúp mình cái nha!

dohaidangvthy1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cu khách !

Để vẫy được gù như của ông hàng xóm của bạn thì chú chim cua bạn phải được độ 8 tháng đến 10 tháng và với điều kiện bạn phải thương xuyên vờn chim hoặc treo ở chỗ nhiều người đi lại cho chim dạn người , chịu khó tập vẫy từ khi bắt đầu ra cườm với những chú mau mỏ là đã tập gáy rồi. Chúc bạn sớm có 1 chú gáy khách như ý.

QuangMinhld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cu gáy con 4 tháng

mình ko biết gì về mảng CG này nhưng nghe mấy a bạn nói CG trống mái đều chơi đc cả , thậm chí có những em mái còn căng hơn trống kô biết có fair kô !
mình muốn hỏi ae luôn , nếu muốn nuôi 1 em làm chim khách thì nên nuôi chim tổ lên hay nuôi chim mộc !
mong ae chỉ bảo !

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: cu gáy con 4 tháng

mình ko biết gì về mảng CG này nhưng nghe mấy a bạn nói CG trống mái đều chơi đc cả , thậm chí có những em mái còn căng hơn trống kô biết có fair kô !
mình muốn hỏi ae luôn , nếu muốn nuôi 1 em làm chim khách thì nên nuôi chim tổ lên hay nuôi chim mộc !
mong ae chỉ bảo !

Chào bạn!
Về cơ bản, CG trống mái đều gáy tốt. Chim trống thì gáy nhiều và hay hơn chim mái, chim mái đến mùa sinh sản cũng có lửa theo kiểu chim trống do kích thích tố sinh dục làm bản năng sinh đẻ của chúng trỗi dậy, chúng gáy nhiều để gọi và thử thách chim trống nhằm mục đích chọn cho mình bạn đời để giao phối sinh đẻ. Do đó có nhiều con mái vừa dữ chim vừa gáy hay để loại bỏ những chim trống không xứng đáng.
Bạn đọc thêm các bài viết ở chuyên mục "Kinh nghiêm chọn - nuôi - bẫy CG" để tham khảo kiến thức chăm sóc CG nhé.
Vấn đề Cu khách bạn hỏi thì mình đã chuyển bài của bạn vào chủ đề Cu khách đã có, bạn tham khảo 2 bài viết ở trên.
Thân!

QuanLuong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào cả nhà!
Mình mới mua dc 2 em cu trống từ 2 tổ(cứ kon to mình bắt) bây giờ mình vẫn đang phải đút cho ăn và chim gần bít mổ rồi,Nhưng cho mình hỏi là khi các chú mọc cườm và bắt đầu gáy thì mình tập thế nào để trở thành 1 cu khách hay?
Ở gần nhà mình có 1 ông có 1 em cu khách cứ thấy người vào là gù,đưa tay gẩy là bổ,và gáy liên tục suốt ngày.Vậy thì bao giờ cu của ình mới đạt trình độ như thế? Cả nhà giúp mình cái nha!
Chào bạn, ko hẳn cứ con to hơn là trống đâu bạn à. Như mình đây, bắt 1 tổ 2 con non về, ban đầu cũng nghĩ con to hơn là trống nhưng nuôi lớn lên thì ngược lại, con nhỏ hơn là trống đấy bạn à. Cho nên suy nghĩ cứ con to hơn là trống là sai.Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom