Guest viewing is limited

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào tất cả các bạn trên diễn đàn của svc
mình cứ thắc mắc mãi mà ko hiểu tai sao ở việt nam mình chưa có hội thi Chào Mào nao chim chào mào rất nhiều người chơi rất nhiều người yêu thích nhưng ở việt nam nói chung hà nội nói riêng chưa có hội nào gọi là hội chào mào cả chi là chơi trên mức độ phạm vi nhỏ tại sao ở hà nội này ko có những người có uy tín thành lập ra hội chơi chào mào riêng về chào mào có thẻ hội viên và cùng nghiên cứu tổ chức cuộc thi chào mào đẩy mạnh phong chào chơi chim chào mào ngày một lên đỉnh cao hơn cũng như hội chim vành khuyên bây giờ quá mạnh nhà nhà chơi vành khuyên người chơi vành khuyên chim vành khuyên ngày trước cũng rất ít người chơi nhưng từ khi nghệ sĩ Hồng Kì tổ chức những cuộc thi tiếng hót chim vành khuyên cho đến bây giừo hội vành khuyên quá mạnh ai cũng biết về chú chim nhỏ bé có giọng líu truyền cả này
Do vậy rất mong anh em yêu chim Chào Mào cùng tham gia và cho những ý kiến đóng góp thẳng thừng để phát triển hội chim chào ngày càng mạnh

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!

Ở miền Nam như SG, Bình Dương cũng đôi khi có các cuộc thi chim CM, hiện nay cũng đã có hội dượt CM.

Ở HN thì được biết BCS và hội quán SVC HN cũng đã có rất nhiều CM và đã có bài thông báo. Tuy nhiên, hiện đang họp bàn để có cách tổ chức được tốt hơn. Bạn xem lại các thông tin ở hội quán SVC ở HN.

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn!

Ở miền Nam như SG, Bình Dương cũng đôi khi có các cuộc thi chim CM, hiện nay cũng đã có hội dượt CM.

Ở HN thì được biết BCS và hội quán SVC HN cũng đã có rất nhiều CM và đã có bài thông báo. Tuy nhiên, hiện đang họp bàn để có cách tổ chức được tốt hơn. Bạn xem lại các thông tin ở hội quán SVC ở HN.
Cám ơn bác bachde đã chỉ bảo cho em biết bác là người đã chuyên sâu về Chào Mào cũng được duyệt vào những bậc lão làng mong bác cho em biết cách thi chào mào có giống thi chim vành khuyên ko ah cũng những con chim đấu tốt cho vào đấu tiếp con nào ko hót đấu thì loại phải ko ah

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
thi Chào Mào hay bất kể loại chim hót nào cũng vậy bạn ạ,chim không hót thì không thể được tiếp tục thi đấu nữa.thi chào mào thì phải dựa trên rất nhiều yếu tố để quyết định một chú chào mào đoạt giải nhất.
thứ 1 : giọng hót phải trong và thanh,đỗ giọng nhiều và đảo giọng liên tục.
thứ 2: về dáng và đòn ,cách thách đầu trên giàn nữa
hihi đây là một số hiểu biết của emm về cách thức thi Chào Mào,có điều gì thiếu xót mong anh em bổ sung tiếp
thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom