Guest viewing is limited

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới tậu một chú Mi tướng tá có khả năng đá được, đang thay lông nhưng có việc này muốn các bác chỉ giáo vì em ốp thử nó với chú Mi thuần ở nhà thì nó chẳng chạy cũng chẳng đá chỉ đứng ngó nghiêng trong khi con kia hỉ nộ ái ố ầm ĩ vậy nó có tương lai gì không, nếu để cách xa (không nhìn thấy nhau) con thuần hót thì con này cũng khạt khạt hót theo nhưng :a43:ko hót được phải chăng đang thay lông nên bị vậy (con này khi mua về đã hót rồi không phải Mi mái và khá dạn vì cho ăn dế bằng tay là nhảy vô ngay)

tiencuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc chú chym mới bắt của bạn là Mi non, lại đang thay lông nên chưa căng đc.
Khi mới mang về mà bạn lại ốp với con thuộc thì :a43::a43::a43: nó ko dám hót là phải.
Tốt nhất bạn nên phủ nửa áo lồng để nơi yên tĩnh, cho ăn nhiều mồi tươi, chờ cho thay lông xong may ra chú Mi mới có thể hót lại được.

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không bác nào muốn giúp em à không thì em phóng sinh làm phước vậy:a02:

tiencuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không bác nào muốn giúp em à không thì em phóng sinh làm phước vậy:a02:
Những lời mình góp ý với bạn là kinh nghiêm của mình tích lũy được trong 15 năm đấy.
Nếu bạn thấy như thế ko giúp gì được cho bạn thì mình khuyên bạn nên phóng sinh đi.

ocma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nuôi chim phải hiểu.khi chim thay lông là lúc chim yếu nhất.bạn lại mang ốp vào chú chim ở nhà.nó không xù lông đầu lên là may đấy.hãy để xa chú chim ở nhà ra.nuôi cho tốt.mồi tươi nhiều vào khi thay lông.khoảng một tháng sau bạn kiếm một chú mi mái ốp vào với nó.con chim của bạn may ra mới có thể đá được bạn a.chúc bạn nuôi tốt

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin lỗi khi mình viết bài lần 2 thì chưa nhận được chỉ giáo của bạn xin chân thành cảm ơn. à mà mình nghĩ Mi của mình ko phải Mi nuôi non lên vì chân nó xù xì lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom