Guest viewing is limited

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
con mi nhà em giọng nó hót nhỏ quá, nó không hót chuyện nhưng cũng không hót sổng, nó đứng cầu hót nhưng ngắn và nhỏ lắm! nhưng đang mắc cỡ vậy! em mới chuyển nhà nên không biết có phaỉ nó bị lạ chỗ không?

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
@ theboylikefish: Bạn không nói rõ tình trạng Mi của bạn trước khi chuyển nhà mới như thế nào. Nếu là Mi thuộc và đang hót căng thì việc thay đổi vị trí không ảnh hưởng đến khả năng hót, có khi còn hót nhiều hơn để thể hiện "vai trò làm chủ" của nó ở chỗ mới.

Nhưng nếu em đó đang yếu hoặc mộc dở thì có thể em đang hót nhỏ để "thăm dò", nếu yên ổn và chăm tốt ít hôm em sẽ "tăng độ" lên.

Ngoài ra bạn cần đánh giá lại xem sức khỏe em mấy hôm rồi có bị sao không? Vị trí treo lồng có thuận lợi cho em có cảm giác an toàn là điều đáng quan tâm.

Chúc Mi của bạn nhanh trở lại phong độ!

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
mi cuả em là mộc nuôi được 5 tháng rồi! lúc ở nhà cũ thì nó hót sổng lớn tiếng lắm! sức khoẻ thì em nó vẫn tốt!

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào!
chắc em nó lạ phong thủy nên hơi mât lửa và thiếu tự tin ở nhà mới này đó mà, nuôi cho ăn đầy đủ, trùm lại một chút. một tuần sau là khác ngay.
nếu muốn nuôi thêm cho em nó vui nhà thì qua tui, để lại em mi hôm trước bạn gặp bên anh Đạt ( Phổ Thiên) đó cho bạn nuôi, em này có lam mắt rộng rất dễ nuôi. đá thì 5 trận rùi, chưa thua trận nào đâu.

duychim

Thành viên mới
SVC$
0
theo minh thì chưác la no chưa quen thôi ban nên tim mua mot chú mái hay mượn đượ thì tôt hơn đem vêd ấp khoảng 1 tuần là căng ngay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom