Guest viewing is limited

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác trên diễn đàn ơi cho em hỏi với em mới bị người ta lừa bán cho con chòe đá bị lộn cầu tướng tá thi ok, em đã thử opps đá rồi cũng được phết chỉ tội mấy hôm rồi chắc cu cậu sau thời gian mới về đã ổn định chỗ ở mới đã thể hiện khả năng nhào lộn nhìn chán đời lắm trả lại thì không được mà giữ thì tức mắt . có cách nào chữa không không thì em thả nó về giời quá em bị lừa mất hai củ lận

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Bạn đang hỏi về mi hay chòe? Mi và chòe cùng với các loại chim khác đã lộn cầu thì khó chữa lắm. Trên diễn đàn có nhiều bài viết về chữa ngoái lộn rồi đó, bạn nên đọc nhiều để tham khảo nhé? Theo mình chim đã đem đi đá rồi mà lộn thì không thể chữa nổi, chim mộc còn khó chữa nói gì chim thuộc.

quenchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác trên diễn đàn ơi cho em hỏi với em mới bị người ta lừa bán cho con chòe đá bị lộn cầu tướng tá thi ok, em đã thử opps đá rồi cũng được phết chỉ tội mấy hôm rồi chắc cu cậu sau thời gian mới về đã ổn định chỗ ở mới đã thể hiện khả năng nhào lộn nhìn chán đời lắm trả lại thì không được mà giữ thì tức mắt . có cách nào chữa không không thì em thả nó về giời quá em bị lừa mất hai củ lận

Minh cũng đã cố chữa một HM rồi,căng dây, gài cầu, đủ kiểu, được một thời gian lại lộn cầu nhìn chỉ muốn bóp cho phát, sau đành thả ra, tức thật xin chia xẻ cùng bạn.

mêchim1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi! nếu là chòe than ma đã lộn thì xin đành bó tay ko có cách nào để chữa đâu bạn.Các biện pháp nêu trên chỉ la tạm thời sau một thời gian, đâu lại vào đó.Mình cũng có một em than lộn cấu nên đành thả em nó về trời.hy vọng con than của bạn có thê chữa đc tật xấu đó.thân chào

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng biết một vài cách nhưng mất thời gian lắm.Ít nhất là 6 tháng đến 1 năm.Nếu bạn chịu khó thì cơ hội thành công cũng cao.Bây h bạn chuyển chú chim đó vào cái hộc nhốt mi bồi.Nói chung kích thước hộc khoảng 25x20x20.Hàng ngày bạn cho ăn uống đầy đủ.Khoan đừng cho tăm vội.Khoáng 3 tháng sau khi nhốt thì hãy tắm.Dần dần chim sẽ quên lộn.Mình đã thử với con Chòe than và con Chào Mào nhà mình rồi .Kết quả rất tốt.:a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom