Guest viewing is limited

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Các bác đừng ngạc nhiên vì tại sao trong topic Mèo lại có...chim vội á.Mời xem típ :a20:
Nằm...chơi thôi :a12:

Bắt đầu rồi phát hiện mục tiêu rồi á

Thấy có biến,đồng đội lập tức dòm theo..

Kế hoạch tác chiến được bàn bạc và thống nhất nhanh không tưởng :a42:

Triển khai thôi

Thập diện mai phục...(có 2 mống nhưng nói thế cho oai :a01:)

Đến quả vươn ở hình trên thì e chẳng còn đủ gan để ngồi đợi chụp hình nữa rồi ạ
Can thiệp luôn không lại oan gia :a43:

Vì 2 em còn nhỏ nên em cũng chỉ dám dạy dỗ nhẹ nhàng.Nhìn cái dép to vậy nhưng..nhẹ lắm ạ.Xốp mà :a01:
Thoai chả chén đc thịt chim thì đi bú tí mẹ vậy á :a03:

:a23: Đó là Mèo con ạ chứ Mèo nhớn thì chắc xong rồi :a24:.Bác nào nhà có Mèo thì tốt nhất đừng thử kiểu này á :a02:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a21: công nhận bác Thạch Thùng lắm trò thật :a21: em kết cái nhà của bác quá , vẫn còn nguyên cột gỗ , cối xay bột bằng đá , chum vại và cả rào tre , nhìn phê thật ý bác ạ ! Mà bác cũng liều thật , với khoảng cách vỏn vẹn 1m , và tốc độ phóng của mèo là 2m/s thì ... chưa đầy 1s sau chú Chào Mào ko bị thịt thì cũng hoảng :a42:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bonus tấm hình
"Ước gì...":a37:

Bác cho em xin địa chỉ nhà bác với , em xin góp 1 chai vodka to , giềng , mẻ , mắm tôm với rau má cũng để em mua nốt cho :a37: " Ước ji` em đc đưa vào ... nồi "

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hi hi...nhà mình ở quê.Khu đó hiện nay còn rất nhiều nhà cổ toàn bằng gỗ.Nghe đâu mún phá ra xây lại cũng phải xin phép chán chê mới đc...xem xét vì sợ phá vỡ kiến trúc Làng cổ.Nhà toàn dui,mè,cột gỗ,ngói vẩy cá.Được cái nhiều mối mọt lắm ạ.Cót két cọt kẹt liên miên :a28:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ấy thế mà chả bao giờ nó đổ đc đâu bác ạ , ối nhà cao tầng bây giờ toàn bê tông cốt thép mà vẫn sập rầm rầm , cũng phải nể các cụ ngày xưa thiết kế ! Hơi ngoài lề 1 tí bác nhẩy , bác vào vấn đề chính hộ em với , ý bác thế nào , em góp rượu , xả , giềng , mẻ , mắm tôm có đc ko :a37:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Đành xin phép các cụ cho e xì pam nốt đoạn này ạ.
Mr Rồng ơi.Rượu(nút lá chuối hẳn hoi),Xả,giềng,mẻ đều của nhà trồng được.Thiếu mỗi mắm tôm thôi :a35:
Cơ mà em nó còn bé quá.Có nổi 1 mâm ko :a40:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đành xin phép các cụ cho e xì pam nốt đoạn này ạ.
Mr Rồng ơi.Rượu(nút lá chuối hẳn hoi),Xả,giềng,mẻ đều của nhà trồng được.Thiếu mỗi mắm tôm thôi :a35:
Cơ mà em nó còn bé quá.Có nổi 1 mâm ko :a40:

Chắc ko đc nổi 1 mâm đâu bác ạ , khoảng 2 đĩa thôi , thiếu thì làm thêm em mèo :a45: mà chè tam rượu tứ : em , bác , cụ thân sinh ra bác , với anh Mod ( nịnh anh ý ko anh ý delte bài :a09: ) Thôi nhé bác Thạch , em với bác chấm dứt xì pam nhớ , nếu bác đồng ý thì bác ra hiệu cho em là em hiểu rồi :a44: trở về vấn đề cái tên topic bác ơi , em thấy bác nên làm 1 quả nữa với đề : Chó vồ chim ... cho sinh động :a21: xem thử chó nó có côn đồ hung hãn hơn mèo ko ý mà bác :a43:

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà anh hay thật đấy, cho địa chỉ anh em qua tham khảo chút đi anh

manhphat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi hi...nhà mình ở quê.Khu đó hiện nay còn rất nhiều nhà cổ toàn bằng gỗ.Nghe đâu mún phá ra xây lại cũng phải xin phép chán chê mới đc...xem xét vì sợ phá vỡ kiến trúc Làng cổ.Nhà toàn dui,mè,cột gỗ,ngói vẩy cá.Được cái nhiều mối mọt lắm ạ.Cót két cọt kẹt liên miên :a28:

"Được cái nhiều mối mọt lắm ạ" em kết cái câu này của bác TT ghê, ai mà có một ngôi nhà nhiều mối như vậy nuôi chim hết ý á. Nghe giang hồ đồn chim ăn mối lông mượt lắm...:a37::a37: Chim của bác chắc ăn mọt nhiều hơn ăn mối nên mọt nó ăn hết lông đuôi rồi...:a31::a06:
Zỡn xíu bác TT đừng la em nha hehe:a39:
Mà bác làm vậy hơi nhẹ tay với 2 con mèo đó gặp em là chiếc dép đó được thay bằng cục đá 4 6 rồi (to wa' lỡ may nó chết hehe)

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Dạy dỗ mà chỉ có mỗi chiếc dép xốp thế kia thì không nên người được đâu bác ơi.
Ngày xưa em cũng làm trò này ( Lúc ấy em chưa có máy ảnh nên đâu có chụp), nhưng lồng chim 1 đầu, mèo con 1 đầu, còn em đứng giữa trụ tấn như R.Carlos vào thế sút phạt.:a28:
Ngay khi miu nhà ta chồm lên xuất phát được 1/2 đoạn đường thì em vung chân," bóng" không bay thành hình quả chuối như R.Carlos nhưng cũng bay như cái Bumerang xuống tận bụi tre trước nhà :a15:.Từ ấy về sau là em nó nết na hẳn ra, thấy lồng chim chỉ biết liếm mép thôi

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em công nhận các bác có những sở thích phải gọi là kinh điển :a01: em bị 1 trận tởn lắm rồi , ngày trước em nuôi 1 đàn khoảng 20 em khuyên ( toàn đi bẫy ) trong cái lồng sắt vuông to mà cửa hàng chim hay nhốt ý các bác , bà chị ruột em nuôi 1 em mèo , em cũng dạy dỗ nên người lắm , ko chỉ sút mà còn ném cơ ( hơi ác ) , em mèo cũng ngoan ngoan , nhưng đến 1 hôm em đi học , em nó rò rẫm lồng chim , làm 1 quệt 7 em khuyên :a09: từ đấy đến giờ là em ko có mèo chuột ji` hết , phòng bệnh hơn chữa bệnh :a45:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Nói chung thì dạy dỗ cũng chỉ là để hạn chế các em Mèo bộc lộ sự thèm khát ra mặt thôi chứ cấm làm sao đc chúng nó.Là bản năng rồi thì khi có ta ở đấy e nó tỏ ra ngoan hiền điềm đạm vậy.Nhưng khi khuất mắt ta cái xem :-? "Mỡ để miệng Mèo" :a37: các cụ đã nói thì cấm có sai
Tốt nhất nếu nuôi chung thì cần phải để tâm đến cả Mèo lẫn Chim

chuyenqh

Thành viên mới
SVC$
0
tại sao mà lũ mèo lại cứ khoái thịt chim vậy. Nhiều lần nuôi lũ chim non, nhà cũng chỉ có 1 chú mèo con thôi. Cho chim ăn xong ra lấy ít nước quên không cho chim vào lồng lúc quay lại đã thấy chú chim nhỏ trong mồm con mèo nhỏ:a17:,không hiểu làm sao để lũ mèo đừng thèm thịt chim nhỉ.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khó lắm bác ạ , 1 phần là bản năng , 1 phần như kiểu hoa thơm thì ta chén ý ... Nói đi nói lại thì mèo xào xả ớt vẫn ngon lắm :a37: dù ko thik mèo 1 tí tị tì ti nào nhưng em vẫn vote cho mèo xào xả ớt 5 * :a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom