Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Đây là mấy chú sâu mình bẫy được trong chuyến đi off cùng mấy anh em trong hội vào tháng 8, đến nay thì các em đã lên tiếng, đấu hót rồi, thấy cũng mừng. Vì đánh mùa tháng 8 là mùa thay lông, nên em nào cũng tả tơi, lông lá thiếu tùm lum, lông đuôi chỉ còn 1-2 cọng, nhìn thấy ngán luôn, nhưng chọn những em tốt giữ lại nuôi. Giờ thì đã căng lửa chút chút, đấu chụp lồng rồi nhưng chưa bền thôi, để sang tháng lửa căng đấu đá sẽ tiếp tục úp cho anh em nhé
Mời mọi người thưởng thức.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1MlNKgqN4bY?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1MlNKgqN4bY?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Đây nữa nè, thay đổi đối thủ để xem em nó có lửa hông

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8EanQWH0pRo?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8EanQWH0pRo?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Quay lại cho em nó đấu với đấu thủ ban đầu, công nhận là vẫn đấu tốt, nghĩa là các em đã có lửa rồi, hihihi vui quá đi
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/tgAQLdboI-I?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/tgAQLdboI-I?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn bầy sấu anh Đức thấy mà thèm quá trời, công nhận anh nuôi sâu hây thiệt, có dịp ghé qua anh chỉ giúp mấy chiêu nghen.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: bác chơi sâu dữ thật, e cũng thích sâu đầu đỏ lắm tiếc là chỗ em toàn sâu xanh . chúc mừng bác có những chú sâu chiến .hihi

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
her``` bầy chim cũa Đ nhìn cũng dạn quá nhĩ. Mới lên mà bu cắn dữ quá ha. Hôm chiều cn mình cũng có mang qua tiệm chim bên Tân Phú dợt. Ông chủ mang con 2 mùa ra kêu như bắn tên lửa kinh khũng lắm. được chừng 30s là chim mình chạy liền. Công nhận nuôi lên mồi lâu thật hjx

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Nhìn bầy sấu anh Đức thấy mà thèm quá trời, công nhận anh nuôi sâu hây thiệt, có dịp ghé qua anh chỉ giúp mấy chiêu nghen.

Có hay gì đâu, nói thiệt là loài này nuôi rất dễ, mình đã có kinh nghiệm nuôi mấy loài chim khác rồi thì thấy đây là loài dễ nuôi, mau dạn, mau hót. Chỉ cần chăm đầy đủ cám, sâu tươi, nước sạch và chế độ chăm bình thường là em nó cũng sẽ hót trong tầm 6 tháng đổ lại thôi. Nếu có dịp mình cùng gặp gỡ nói chuyện chơi, còn chỉ chiêu thì làm gì có chiêu mà chỉ, chủ yếu là học lóm của các anh em đi trước mình nuôi rồi áp dụng tự rút kinh nghiệm cho bản thân thôi
:a15: bác chơi sâu dữ thật, e cũng thích sâu đầu đỏ lắm tiếc là chỗ em toàn sâu xanh . chúc mừng bác có những chú sâu chiến .hihi
Sâu xanh cũng chơi dữ dằn lắm à nghen, có con cũng đấu chụp đá dữ lắm, nhưng giọng hót thì không đa dạnng, máu lửa như sâu đầu đỏ thôi. Thanks.
her``` bầy chim cũa Đ nhìn cũng dạn quá nhĩ. Mới lên mà bu cắn dữ quá ha. Hôm chiều cn mình cũng có mang qua tiệm chim bên Tân Phú dợt. Ông chủ mang con 2 mùa ra kêu như bắn tên lửa kinh khũng lắm. được chừng 30s là chim mình chạy liền. Công nhận nuôi lên mồi lâu thật hjx
Chim mình mới đi dợt cội thì không nên để gần mấy con già mùa quen cội, vì nó đã là chúa cội ở đó rồi thì sao con của mình chơi nổi, nên để xa xa tí, không nên kè mặt nó chơi dữ quá mà mình ép là hư chim đó ngen. Cứ từ từ từng ngày dợt sẽ thấy em nó khác, mỗi ngày bạn sẽ thấy chim mình đi dợt có tiến bộ rõ đấy, rồi đến lúc có khi chim của mình hót dữ hơn, hay hơn con chim của ông chủ cội và cướp cội luôn, lấy số má ở cội luôn là chuyện thường hihihih. Còn chuyện nuôi chim hót và chim làm mồi thì là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau đấy. Chim mồi thì chắc chắn kiểu gì cũng hót, nhưng chim hót thì chưa chắc lên mồi được, vì có con để ngoài hót dữ lắm cho vào lụp im re, cũng có khi cho vào lụp để ở nhà hót dữ lắm nhưng đem đi xa đánh bẫy thì ra rừng rút hình đứng ngắm thiên nhiên không. hihihiChúc bạn có chim hay.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà mình thì chưa nuôi sâu đầu đỏ nhưng mà nhìn vào thấy cũng thích thích rồi đó, mấy hôm nay lên diễn đàn vào đọc bài của anh em chơi sâu đầu đỏ mà cũng thấy hứng thú, có lẽ dịp tới cũng sắm vài em chơi thử cho vui cái đã, mà không biết nuôi có khó lắm không, chỗ mình thì cũng chưa thấy bán và chơi loại này nữa, có gì mong anh em chỉ giáo nhé. Thân

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có hay gì đâu, nói thiệt là loài này nuôi rất dễ, mình đã có kinh nghiệm nuôi mấy loài chim khác rồi thì thấy đây là loài dễ nuôi, mau dạn, mau hót. Chỉ cần chăm đầy đủ cám, sâu tươi, nước sạch và chế độ chăm bình thường là em nó cũng sẽ hót trong tầm 6 tháng đổ lại thôi. Nếu có dịp mình cùng gặp gỡ nói chuyện chơi, còn chỉ chiêu thì làm gì có chiêu mà chỉ, chủ yếu là học lóm của các anh em đi trước mình nuôi rồi áp dụng tự rút kinh nghiệm cho bản thân thôi

Sâu xanh cũng chơi dữ dằn lắm à nghen, có con cũng đấu chụp đá dữ lắm, nhưng giọng hót thì không đa dạnng, máu lửa như sâu đầu đỏ thôi. Thanks.

Chim mình mới đi dợt cội thì không nên để gần mấy con già mùa quen cội, vì nó đã là chúa cội ở đó rồi thì sao con của mình chơi nổi, nên để xa xa tí, không nên kè mặt nó chơi dữ quá mà mình ép là hư chim đó ngen. Cứ từ từ từng ngày dợt sẽ thấy em nó khác, mỗi ngày bạn sẽ thấy chim mình đi dợt có tiến bộ rõ đấy, rồi đến lúc có khi chim của mình hót dữ hơn, hay hơn con chim của ông chủ cội và cướp cội luôn, lấy số má ở cội luôn là chuyện thường hihihih. Còn chuyện nuôi chim hót và chim làm mồi thì là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau đấy. Chim mồi thì chắc chắn kiểu gì cũng hót, nhưng chim hót thì chưa chắc lên mồi được, vì có con để ngoài hót dữ lắm cho vào lụp im re, cũng có khi cho vào lụp để ở nhà hót dữ lắm nhưng đem đi xa đánh bẫy thì ra rừng rút hình đứng ngắm thiên nhiên không. hihihiChúc bạn có chim hay.
Anh Đức gửi tin nhắn gì cho mình vây, hộp thư mình nó báo lổi nên không đọc được nội dung chỉ đọc được đầu đề "làm quen nhé", nhưng nội dung không đọc được, mình sẳn sàng và rất hận hạnh được làm quen với anh, nói thật vào thư mục chim sâu mình chỉ tìm bài của anh đọc thôi, vì bài anh viết hây xúc tích có ý nghĩa nữa, rất tâm quyết với chim sâu, thỉnh thoản cũng đọc bài của mấy anh như: tomyhung và anh thích đủ thứ nữa, nếu được làm quen với anh thì vinh hạnh cho tôi quá, nói thiệt mình rất thích làm bạn với những người cùng sở thích và cùng đam mê với mình, lý lịch tự khai của mình: mình tên Đoàn - 33 tuổi; nghề nghiệp: Bộ đội Biên phòng; nơi ở TP.Bến Tre; sở thích: Cây cảnh và chim cảnh,hiện sở hữu cũng được kha khá, bấy nhiêu thôi, nếu được thì mình tìm hiểu sau nhé.

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bác đức hay quá hâm mộ ghê . bác đức cho e hỏi chim của bác là tơ lên hay mua lại chơi vậy thân

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tại mọi khi chỉ mang lên cho nó nghe mấy con khác kêu thì kêu theo thôi chu không có kè lồng gì hết. Chẳng biết sao ông chủ mang ra khoe chim hay sao ấy kè vào nên chưa kịp mang ra. Lúc bị đè xong nó vẫn kêu với mái nhưng không căng như lúc đầu, chim mấy ông khác mang lại thì nó cũng hết dám đấu mà chĩ nhìn và kêu theo choét choét vài tiếng thôi. Mà chim căng lửa kêu tiếng duble không mình vừa nghe là biết chim mình sợ rồi.

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
phải công nhận anh Đức nuôi mát tay quá. 3 tháng mà chim chụp rồi. a của e nuôi 6 tháng nay chơi cũng dữ mà ko bền. để chổ wen nó mới chơi kéo qua chỗ khác 1 m cũng ko chơi là sao a

danhtommy

Thành viên mới
SVC$
0
a Đức ơi , em nuôi dc 2 em ( khỏang 3 tháng ) có 1 em thì hót rùi mà không chịu ăn cám , em rất thích nuôi lòai chim này , nhìn nó căng lữa rất thích , anh có thế chia sẻ một ít kinh nghiệm cho em đựoc ko , ( em mới tập tành chơi sâu , nên ko có kinh nghiệm ) làm sao mà nuôi sđđ để căng lữa giống mấy chú chim của a dc vậy . Em cám ơn !

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà bạn Đức ở đâu vậy? bữa nào có dịp mình ghé nhà xem mấy chú chim giao lưu chơi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom