Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Chào ace !
Đã lâu rùi ko có time online vì bận công việc và học hành. hiện nay thì mình cũng đã hoàn thành 2 cái lụp, đó là 1 cái lụp cu và 1 cái lụp chào mào cổ điển bt thui... dưới đây mình xin post hình và video cái lụp cm.. aec nào có sáng kiến hay hơn để giúp lụp hoàn thiện thì cứ thoải mái góp ý nhé... mình xin lắng nghe ...
Thank ace trước...

đây là video
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/nmTJQ4ARbtw" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/RNnW1HkW0Z0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hiện tại thì bẫy mới làm xong nên chưa đi test, hi... có chim đâu mà test.. tại xịt sơn nên lưới bị sáp lại.. hì vài bữa có nắng tẩy sơn cái lưới là oke rùi...
Thân !

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Góp ý cho bác đôi chút...Cái lụp ở trên tỷ lệ bẫy hụt chim rất cao,do cái cánh sập bạn quá ngắn( quá thấp).Cái lụp thứ 2 2 cửa sập tỷ lệ sát chim sẽ cao hơn.Bạn nên làm cái cầu tử của chiếc lồng này ngắn lại 1 chút sẽ hay hơn.hi.Cái thứ nhất bạn muốn cải thiện thì bắt thêm 1,2 vòng thép nữa để mình làm cánh sập dài ra thêm 1 xí theo mình sẽ hiệu quả hơn.Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái lồng Chào Mào 1 sập của bác làm cái cầu tử k đc đẹp mắt lắm thì pahir
hii
bác phải làm cái vòng tròn như vậy bênngoaif rùi mang đi hơ lửa rùi mới cho vào lồng chứ
hiii
nhưng nhìn chung cũng đc rùi
chúc mừng bác
thân!

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
oke... Cám ơn duy nguyen và phi hùng... mình sẽ sửa chữa lại cái lụp 1 cửa của mình... còn cái lụp 2 cửa thì mình đang làm lại lưới, mắt lưới to quá, lưới này dành cho mi, than thì quá oke nhưng với cm khi sập bẫy mình tháo k kịp hoặc là có thời gian thì địch sẽ tẩu thoát đc...
Hi... cám ơn các bạn
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom