Guest viewing is limited

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình bửa làm xong aiary thu2 định đăng ảnh lên mà chửa làm được nay đăng lên cho a e xem và nhận xét aviary của mình và 1 điều bất ngờ là thả 2 e nay bửa thứ 2 nay ra thấy tha rác rồi mừng quá
slider

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn đừng có đến gần xem hoài, coi chừng nó bị động thì sẽ cho kết quả không như ý...
Hy vọng, tụi nó cho ra bầy chim con cho vui bạn nhé.

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
sao minh thấy tổ dốc quá vậy, chim đẻ sợ rớt trứng ra ngoài và chim con rớt ra ngoài đó bạn

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn cái tổ có vẻ nặng nề quá,sao bạn không chọn loại vật liệu khác đi cho nó nhẹ hơn,cái tổ cũng hơi dốc xuống quá,cho mình hỏi chim trống và mái mấy mùa thì ef đẻ được vậy..?mình cũng đang tính làm 1 cặp đây

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjhj sáng nay ra thăm thấy e nó còn tha rác, mình k biết tha rác tới mầy ngày xong thì đẻ trứng a e trên dđ cho mìn chút y kiến

quangkbbp

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn vì cặp chim đã có đấu hiệu tốt. Thường mình thấy mái tha rác khoảng 3 ngày thì nằm ổ; 2 ngày tiếp theo mỗi ngày đẻ 2 trứng

trieuthai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nên chú ý bổ sung thức ăn giàu CANXI cho chim bố mẹ, và trong thời gian nuôi chim con. Bạn mình mới ép đẻ đựoc 3 trứng, nở 2 con nhưng chân chim con rất yếu, cụ thể là một trong hai con đã bị gãy chân. Mặc dù cả hai chú đều ra lông óng mượt và ăn uống mạnh khỏe. Các thức ăn khác vẫn đầy đủ là ok. thân!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjx sao cặp lửa của mình tha rác được tới nay 4 ngày mình kiểm tra vẩn chưa thấy đẻ được trứng nào, mồi tươi thì luôn đầy đủ sâu, cào cào, dế, và cá con

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjhj tình hình lửa nhà e nay đả ấp rồi các bác ợ zui k thể nào tả nổi ấp đc 2 ngày rồi

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjx bùn wa các b ạ, hi vong sau 13 ngày thì e lửa mái nhà mình quăng 2 trứng xuống đất trứng hình thành chim con mà k nở được hjx còn 1 trứng mình đem xuống đập ra thì cung có con mà hôi lắm chắc bị hư, k biết nguyên nhân do sao mong a e trên dđ chia sẻ kinh nghiệm cho mình

trieuthai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia bùn cùng bạn. Cố gắng chăm tốt sẽ có kết quả .

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình lứa đầu tiên hư hết lứa thứ 2 này đẻ lại đc 3 trứng va nở được 3 e mà bị quăng 2 em ra nay được 1 e mình bắt ra nuôi tay luôn nay đc ngày thứ 8 rồi mai up hình cho a e xem hjhj xem như củng có 1 niềm vui nho nhỏ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom