Guest viewing is limited

quangtrongduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là em mới vào chơi chim THAN. Em có 1 ông anh nuôi 1 con THAN non lên được 3 mùa, khi búng tay thì nó hót và chít chít cái mõ cắn tay. Vậy cho em hỏi chim như thế em mua 1tr5 được ko các anh. Mong tin các anh pro.
Thân!

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Tùy, thuận mua vừa bán, chứ giá chim chả có ai quyết định và ko có bảng giá, nó là giá trị vô hình, người bán nói 1 tr, 1,5tr hay 2 tr thì bạn cũng chả biết giá trị thật có nó, người bán cũng ko, giá trị chỉ là ước lượng,

Bạn phải xem con chim nó thể nào, chim tật lỗi gì không, hót hét thế nào, xem có tương xứng số tiền người bán đưa ra hay không. nói chung là tự thương thảo thôi bạn à,

quangtrongduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tùy, thuận mua vừa bán, chứ giá chim chả có ai quyết định và ko có bảng giá, nó là giá trị vô hình, người bán nói 1 tr, 1,5tr hay 2 tr thì bạn cũng chả biết giá trị thật có nó, người bán cũng ko, giá trị chỉ là ước lượng,

Bạn phải xem con chim nó thể nào, chim tật lỗi gì không, hót hét thế nào, xem có tương xứng số tiền người bán đưa ra hay không. nói chung là tự thương thảo thôi bạn à,
Anh cho em hỏi là chim như thế thì mình đi bẫy được không anh?

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Cái này mình chịu thôi, chim non lên mà chưa đi bẫy bao giờ thì phải tập dần, bạn cho đi dợt nhiều, kè chim nhiều để chim dạn với chim khác dần, rồi cho nó quen vào lồng bẫy, mang đi cho quen chưa bẫy, dần dần chim mang đi bẫy mới ko bị bể chim

thanhracing

Thành viên mới
SVC$
0
Mình thấy chỗ bán chim có một con Than dáng to( to nhất trong bầy ) con này đc 1 mùa và hót rất sung,lông mượt, cũng khá dạng người , nhưng hai cái cánh của nó thì thường xệ xuống y như dáng con gà tre vậy đó ! con đó người ta bán 1tr2( người ta nói là bao hót ) , mình cũng mê nó hót nên đã đặt cọc 200k rùi ! không biết có nên mua hay không ? hay chọn con khác ? anh chị em hiểu biết nhiều tư vấn giúp mình với ! thanks

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Anh cho em hỏi là chim như thế thì mình đi bẫy được không anh?

về giá thì có thể chênh lệch so với giá trị tương đối trên thị trường vì tùy vào đối tượng mua bán, thích thì giá cao hơn chút cũng chơi, ớn rồi thì giá thấp chút cũng ra

vấn đề bẫy than. vì cái món này mình có chơi qua nên có vài dòng spam cho vui
than là loài chim siêng hót và máu chiến nên hể có chim ngoài là chơi với điều kiện chim mồi bạn phải nuôi thật sung, ko thì dễ bị chim ngoài làm bể lắm, đối với những vùng chim nhiều thì về vài ba con dễ làm chim mồi hoảng
còn chuyện lạ lồng bẫy thì rất ít gặp, nếu chim bạn ko quen thì kè chim lạ vào là quên ngay
thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom