Guest viewing is limited

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Chào anh em,
Gửi anh em xem chiếc lồng nhỏ, mình đang nuôi chú thạch yến trong đó.
Chiếc lồng đơn giản nhưng thấy đẹp. Kiểu lồng lùn, có thể nuôi khuyên cũng đc.
Còn chú yến này nhỏ như chim khuyên, hót cả ngày. Giọng yến thì ít mà giọng khuyên thì nhiều, thỉnh thoảng nghe nhầm tưởng có chú khuyên đang líu.
Thân!

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Nhân tiện, gửi anh em xem chiếc lồng nhỏ thứ 2, mình cũng đang nuôi chú yến. Lồng này cũng giống lồng trước, chỉ khác móc.

4eyes

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng là một phong cách riêng
em cũng thấy thích cái lồng của bác nếu đem về nuôi em Bạch của em thì hợp lý hơn :D
nếu bác có ý nhượng lại thì PM em phát
nick latdat_lonely
moible 0945 968 689
thanks

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
mình cũng sẽ học bạn nokia71 dùng lồng khuyên để nuôi yến được ngắm lồng và yến của nokia71 đẹp quá ,yên tâm rồi không phải đi sắm lồng yến thêm nữa cứ nuôi cả hai yến khuyên vào cùng một loại lồng cũng được có phải không các bạn
thân chào

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhân tiện, gửi anh em xem chiếc lồng nhỏ thứ 2, mình cũng đang nuôi chú yến. Lồng này cũng giống lồng trước, chỉ khác móc.

Em thấy bác Nokia71 này toàn chơi lồng xịn thôi a. Toàn loại hàng độc, khó đụng hàng. Chơi vậy mới là chơi chứ .... ( ước gì mình được như bác ấy :a37::a37: )

Be_khoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng khuyên mà nuôi yến thì hơi bi bé cũng may bác y toàn chơi thach yến thôi chứ chơi hồng hoàng bạch thanh thi hơi be thật:a44:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
bác be_khoe nói chính xác, trường hợp này chỉ có thể áp dụng cho thạch yến vì nó nhỏ hơn các loại canary khác, nếu các bạn nhốt hồng - hoàng - thanh - bạch vào lồng khuyên. Chim ko có đủ diện tích để bay nhảy sẽ rất không có lợi cho sức khoẻ và sự sinh sản đó là còn chưa kể đến việc hỏng hết lông đuôi. "Trò nào đi với trống ấy" thì là chuẩn nhất, còn sự kết hợp của bác nokia71 là hợp lý, lồng đẹp chim đẹp (nếu muốn biết hay hay không thì fải xin bác í cái clip) :a12:

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Canary mà nuôi trong lồng khuyên thì hỏng hết đuôi. Nhưng Isabel thì em chưa nuôi bao giờ

Chỉnh sửa lần cuối:

uyle

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn Nokia71 có cái lồng cổ nuôi thạch yến thật tuyệt. Mình vẫn nuôi thạch yến xanh trong lồng khuyên loại cao thấy cũng không chật lắm nên bây giờ đang thèm một cái lồng tàu triện hàng kỹ. Dĩ nhiên là lồng này chỉ hợp cho thạch yến chứ quá nhỏ đối với yến hót vì TY không những nhỏ hơn nhiều mà phong cách bay nhảy cũng lanh lẹ nhẹ nhàng hơn. Tiếng hót TY thì khỏi chê, càng nhiều tuổi hót càng hay.

datviettri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh cho em hỏi giá thạch yến được ko a. Có pải loại này ở mik` hiếm đúng ko a.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhìn qua nhìn lại thì lại thấy ấn tượng nhất là cái móc bằng cây gắn trong tường để treo lồng chim lên nhìn đẹp và thiên nhiên

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom