Guest viewing is limited

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bác! Tinh hình là e mới tập chơi, vừa mua cái lồng vuông (150k) về quét nhớt mới phơi được hai hôm. Hôm nay đang ngồi chơi thì thấy phịch một tiếng, ra ngó thì thấy lồng rơi xuống và gãy mất một chân đồng thời có 2 khung dọc bị rời ra, một số nan cũng bị sụt nhưng không gãy. Vì lồng đang ướt nhớt nên chưa thể bắt tay vô sửa chửa được. Em muốn hỏi các bác có kinh nghiệm là chờ nhớt khô có thể sửa được không hay là vứt luôn ạ. Lẽ ra e post hình lên để các bác dễ đánh gia nhưng mất công quá nên e mô tả sơ vậy, mong các bác thông cảm và đưa ra lời khuyên. Em cũng hơi tiếc cái lồng vì ngoài việc nó mới mua thì còn công quét nhớt 2 lần của em nữa. Thanks

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
lồng vuông thì dễ sửa mà bạn.nếu 1 chân bị gãy mà còn có cái chân gã thì bạn ra hàng tạp hóa mua lọ keo 502(keo con voi) về dán là ok mà

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng vuông thì sửa đc nhưng mà ko chắc là có đẹp như ban đầu ko ạ haha

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em ra đổi cho ông bán lồng, đưa cho ông 200k lấy cái lồng mới + một em chào mào luôn các bác ạ. Coi như mất không cái lồng, đợi lồng ráo nhớt rồi phải sửa lại mất công quá. Sáng nay vừa thay coóng thức ăn thì em bay ra mất, lại phải đi mua một em mới 80k. Hix, 2 ngày mất toi mấy trăm nghìn một cách lãnh xẹt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom