Guest viewing is limited

hehecuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa làm một cái lồng tắm loại lớn dành cho chim nên đem lên để chia sẻ với mọi người.
Chim vào tắm vừa được tắm nước vừa được tắm cát.:a29::a29:Vì kích thước lồng lớn nên chim được tự do vận động.
Ngoài ra mình còn trồng thêm 1 ít cây cỏ để chim cảm thay thoải mái như ngoài tự nhiên.
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Một ý tưởng hay và có thể nói là độc nữa ...Nhưng nếu chim mà biết nói thì sẽ bảo với chủ rằng :
Ước gì em được ở mãi trong này .
Ước gì cái cầu quay lại vì nếu em chân dài thì sẽ đụng hàng ( đuôi ) ...
Do đó mô hình này mà làm AVR thì tuyệt .
Thân
DTH

quangkbbp

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là mỗi người có cách chơi riêng, theo cách tắm này thì quá pro rồi, chim vừa tắm vừa có thể bay nhảy , ngắm cảnh, đào bới giun dế ...

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
ui chài ơi, lồng tắm thế này thì còn gì để mà chê cho những chú chim khó tính nữa.. hihi.. 1 ý tưởng hay cho niềm đam mê, rất hay dành cho những chú chim yêu quý... Đây là 1 loại lồng tắm k khó làm và k chiếm nhiều diện tích, chắc mình phải làm 1 cái cho con chim của mình thui... Cảm ơn đã chia sẽ ý tưởng cùng với ace ...
Thân !

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này thích hợp cho chim thuần, gặp chim bổi lúc cho vào đã mệt lúc chim tắm xong sang lồng còn đứt hơi hơn :))

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này để chim bổi vào thì dễ tắm hơn , thấy thoải mái
Góp ý thêm là mỗi lần tắm , thì lại tốn ít cát vì dính vào chân chim
Ý tưởng giống trong lồng phóng của chòe Than có khay tắm , nhưng cái này đẹp hơn vì có cây :))
Dương

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
theo e thì ngoại trừ hình như cây cầu hơi to. Chân chim bám ko hết thì lồng này chuẩn ko cần chỉnh j nữa. À mà lồng này bác cho nằm cố định hay di dời hả bác ? cầu thì cũng chẳng cần thiết vì có khay cát ở đó rồi. Chim tự mài móng mài mỏ. Bác đừng có đăng ký bản quyên nhá, để e còn học tập...:a01::a01:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Cho chim tắm như vạy thì còn gì bằng. Nhưng có điều là nếu như chim chưa quen sang lồng thì phải bắt bằng kiểu gì hả bạn, hơn nữa nếu phải tắm chỉ vài ba em cũng phải mất một buổi, còn nếu khoảng chục em thì phải bỏ tất mọi việc để hàng ngày tắm cho chúng.

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói chung bác có nhiều thời gian thì mới làm thế này chứ.Em đi làm cả tuần.sáng dậy sớm treo chim, chiều tối về vệ sinh cho đi ngủ.Tắm thì họa lắm mới tắm được cho các chú.Ước gì cũng có cái Lồng như bác.cứ mỗi hôm cho 1 em vào đó,Thay nhau tắm táp thì tốt:a01:

tackehoa351

Thành viên mới
SVC$
0
Thế này khi dọn dẹp và chim ị thì rửa bể nước kiểu gì bạn, tháo đáy ra à ???

------------

Thế này thì vệ sinh lồng khó lắm không bạn ?? Vì mình thấy chỗ cát kia và nước nữa. chim ị vào rất bẩn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
mỗi lần chim qua tắm xong lùa về lồng chắc cũng khó hả bạn?? cái lồng này để nuôi luôn thì chắc là đẹp đó bạn,

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng nhìn đẹp. quan trọng con chim vô đây không gian rộng quá nó có chịu tắm ko mới đáng nói.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom