Guest viewing is limited

dangtapchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có cái lồng sơn ca cũ , cũng 10 - > 15 niên . Nhưng em khong biết của Cầu Dừa hay A.Màn.. mấy anh coi giúp . thank.

<center>[h=2][/h]</center>

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...lồng đẹp đấy...có điều chủ lồng không cho đúng cóng vào lồng...nên nhìn mất sướng...cám ơn a dangtapchoi đã chia sẻ

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
ảnh của bạn rất chi tiết. nếu tất cả phụ kiện của lông là rin 100% thì bạn đang sở hữu 1 lồng cầu dừa 2004 vì bộ bầu bí ,cửa lồng và chân lồng của cầu dừa thì mình ko thể nhầm lẫn vào đâu được. hiện tại lồng cầu dừa đã được biến tấu rất nhiều rồi bạn ạ

dangtapchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ảnh của bạn rất chi tiết. nếu tất cả phụ kiện của lông là rin 100% thì bạn đang sở hữu 1 lồng cầu dừa 2004 vì bộ bầu bí ,cửa lồng và chân lồng của cầu dừa thì mình ko thể nhầm lẫn vào đâu được. hiện tại lồng cầu dừa đã được biến tấu rất nhiều rồi bạn ạ

Chào anh ! thật sự là em thắc mắc lắm . ko biết nó là A.Màn hay Cầu Dừa . em thì thấy nó giống Cầu Dừa . nhưng hôm bưa em lại thấy 1 cái A.Màn giống y chan luôn ^^! nên thắc mắt vậy thôi. :p tất cả phụ kiện đều zin theo lồng hết đó anh . Thân

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Lồng Sơn Ca này của bạn chính xác là của Cầu Dừa ,tuổi lồng phải trên 15 năm và lồng còn khá đẹp .Lồng của bạn bị lai cây ti ,móc thì đúng zin và quả bầu ( hồ lô ) hình như cũng bị lai nhưng nhìn tổng thể vẫn đều đẹp . Thanks bạn .

dangtapchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng Sơn Ca này của bạn chính xác là của Cầu Dừa ,tuổi lồng phải trên 15 năm và lồng còn khá đẹp .Lồng của bạn bị lai cây ti ,móc thì đúng zin và quả bầu ( hồ lô ) hình như cũng bị lai nhưng nhìn tổng thể vẫn đều đẹp . Thanks bạn .

Thank anh đã cho em biết . Dạ. Đúng là lai cây Ty + con chuồn chuồn ^^! kiếm ko ra anh àh..Thân

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
nếu bạn đổi móc tre và bộ hủ cám của cầu dừa luôn thì quá đỉnh , ở dn mình thì ko thiếu chỉ mỗi là toàn hàng độ nhái thui còn rin như bạn thì ko có. theo mình thì bạn vệ sinh và làm nguội sơ lại rồi quét dầu cho nó bong bẩy hơn chút nữa nhé. chúc bạn có được lồng đẹp

dangtapchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu bạn đổi móc tre và bộ hủ cám của cầu dừa luôn thì quá đỉnh , ở dn mình thì ko thiếu chỉ mỗi là toàn hàng độ nhái thui còn rin như bạn thì ko có. theo mình thì bạn vệ sinh và làm nguội sơ lại rồi quét dầu cho nó bong bẩy hơn chút nữa nhé. chúc bạn có được lồng đẹp

Dạ ! bữa nào trời nắng đẹp em sẽ xả ra làm. ^^1 thank anh

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng 15 niên giữ cẩn thận nên còn chắc chắn lắm, lồng lên màu đỏ nhìn đẹp ....

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Lồng 15 niên giữ cẩn thận nên còn chắc chắn lắm, lồng lên màu đỏ nhìn đẹp ....
đối với lồng xuất ra từ những làng nghế có uy tín, nổi tiếng của Việt Nam ta thì đều được làm từ tre già nên để càng lâu thì tre càng dẻo dai, 1 thời gian sau thi lên nước đổi màu càng đẹp hơn. tuy nhiên lồng đẹp hay ko còn tuỳ thuộc vào người giữ lồng đó
thế nào nữa. bạn phải chịu khó đầu tư thời gian vệ sinh, chăm chuốt đánh bóng để lồng lên nước đều thì may ra còn ko may rơi vào tay cẩu thả làm biếng thì xem như xong

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom