Guest viewing is limited
1

1vuonchuoi9

Guest
lồng này em copy từ diễn đàn nào lâu lắm rồi em cũng không nhớ, bác nào biết nghệ nhân hay chỗ nào làm lồng cu gáy kiểu này thì chỉ cho em địa chỉ hay sdt với, cám ơn các bác nhiều

p/s: mình nghĩ cũng sẽ có người thik lồng kiểu này, mong mod đừng xóa để cho anh em có chỗ giới thiệu cho nhau

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng cu gáy bắc giang đẹp quá.chúc mừng bác sưu tầm copy

thân

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái bạn đang cầm trên tay la lồng của nghệ nhân Bắc Giang làm, bạn có thể mua tại 125 phố Phai Vệ TP Bắc Ninh
Còn cái bên cạnh của ảnh cuối là lồng Thủy Nguyên bạn có thể PM cho cụ Hòa Thủy Nguyên nick: hoahongvang để đặt mua bạn nhé
Luongdd ....Thân

1

1vuonchuoi9

Guest
mình nhấn nút thanks cám ơn 2 bạn mà ko dc, nên mình cám ơn 2 bạn bằng cách này vậy, mình ở trong nam, phải tìm cách chuyển vào rồi

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cụ thể chiếc lồng đầu tiên là lồng của Cụ giáo Lữ - hiệp hòa - bắc giang làm - loại này gọi là lồng Trần ngoài ra cụ còn làm 2 loại nữa là bịt da và lợp lá .
Hiện tại có một số loại lồng làm giống kiểu này nhưng độ kỹ và sắc sảo cũng như dân dã thì không bằng .
Chúc bác tìm được chiếc lồng ưng ý .

nguoi buon gio

Thành viên mới
SVC$
0
Cái lồng này trông quen quá ta, không biết lồng này ai đang giữ vậy bác chủ thớt ?

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi lồng cu gáy đơn giản mà đẹp quá ... có dịp đi du lịch sẽ mua 1 cái như thế này đã.. cám ơn bạn đã có những hình ảnh đẹp nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom