Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi chào AE !
Mình đặt cái lồng mi này trong vòng 3 tuần, và hum qua 14-2 họ gọi cho mình qua lấy lồng... Lồng mi cữa kiếm ...tre loại trung chưa đc già lắm, và 40% nan tre = cật,,, như vậy là mình hài lòng rùi... mời AE xem hình và nhận xét nhé...
http://www.upanh.com/upanh_hinh0639/v/0nz3dfez9vu.htm

Còn đây là Video....

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/u4b7QX3RqdA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hii Chúc mừng bạn

Lồng tre đẹp quá nhưng mình nhìn có vẻ hơi nhỏ phải không bạn, hay do ảnh chụp nó vậy ? Hi ngày này có 1 cặp thì chuẩn:D

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn chụp hình khó thấy hết được toàn bộ cái lồng và hình nằm ngang nửa cho nên khó quan sát hết từng chi tiết. Nếu có điều kiện bạn hãy chụp kỹ và rõ hơn về toàn bộ lồng này cho anh em trên dđ dễ dàng nhận xét. Thân !

Chào Mào Núi ĐLK

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng Mi này do tre ko phải là già lắm nên khi làm nguội ko đc sắc nét, thành thử ra nhìn hơi thô. Bản thân 1 cái lồng kiếm thì lúc nào cũng thô hơn lồng trơn của CM.
Còn bộ chao, móc này thì mình đã có lúc Tết rồi. Đang lắp vào lồng CM 56nan, loại lùn. Vô dầu xong sẽ sớm up hình cho Phương và AE xem nhé.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi.. lồng này là lồng 56 nan Cụ Thuận ơi, mìh sẽ sớm up lại hình cho AE xem sau, tại trưa đi làm vội quá nên thành ra chụp hình hơi xiêng vẹo.. hi.. mong mọi người bỏ qua..
Thân !

AirSupply

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đau hết cả cổ, bạn chụp nhiều hình tổng thể cả cái lồng lên thì nhìn mới thấy được hết nét đẹp của nó...tiện thể cho xin cái giá tham khảo nhé :a14:!

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng đẹp lắm bạn àh bây giờ mà sở hữu một bộ lồng tre thì còn gì chuẩn hơn.bây giờ toàn lồng trúc có đẹp đến mấy thì nhìn cũng thấy chán.mà mấy bác nên đổi lấy cái ipat 3 mà dùng xem cho đỡ vẹo cổ chứ cứ vẹo như vậy rồi đến ngày nào đó bà xã đem phóng sinh hoặc đem đổi lấy cám cò thì đừng trách anh em không nói trước nhe.:a01:

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oh, Lồng này cùng phong cách với chiếc lồng CM 3 mắt 68 lan phải ko bác??

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng bác chủ có hàng mới

bác chủ cố gắng chụp toàn diện ngay thẳng cho ace đỡ mỏi mắt và ngứa mắt nha bác

thân

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
lồng đẹp lắm phương à,mình hiện sở hữu 5 cái lồng CM biên hòa trong đó có 2 cái của cụ thuận tặng...giờ đã qua sở hữu nên cho phép nói vài câu...đa số lồng biên hòa đáy lồng làm bằng gỗ ép ,chỉ khi nào mình nói và thêm tiền thì họ mới làm đáy ngon ( tiền nào của ấy) và nan lồng của họ làm bằng Lùng chứ không phải bằng tre như của Làng Vác,nên khi nan lồng lên màu không đc bằng nan của Vác..với 1 điều mình cũng hơi thắc mắc là của Vác cái mắt tre của nó khi lên màu thì màu đỏ rất đẹp ( mắt tre không phải trúc) nhưng lồng biên hòa khi lên màu thì cái mắt đó lại là một màu đen giống sừng trâu.............cụ nào có thể giải thích em cái này tý đc không ạ...hay là do độ sự lý của 1 làng khác nhau...em thì nghĩ có lẽ biên hòa ngâm bùn lâu năm

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng 56 nan thì nuôi mi hơi bị nhỏ anh ơi. mi nuôi 60 mới đẹp.56 thì nuôi than hót thôi.

mrbean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo e biết thì trong nam chỉ có lồng ở biên hòa là ok nhất thôi. nó tập trung khu vực sản xuất và có thăm niên lâu đời.

chieupham1109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng của bạn đẹp đấy!bạn đặt chiếc lồng này bao nhiêu tiền vậy?

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thường tre người ta để ở ngoài trời phơi mưa nắng lâu khi sử lý thường người ta chỉ làm sơ thui,độ tuổi của tre vừa vừa,cái màu đen của tre khi ta lên màu đó là bên trong của tre có mốc,không sử lý kỹ như lồng vác,nếu bạn muốn làm lồng mà muốn ngon thì nên làm lồng bằng tre gai nó chât lượng hơn nhưng lúc lên màu thì không bằng tre thường

hungxicui

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn .bạn cho hỏi chỗ bạn có nơi dợt mi không ,nếu có xin bạn cho địa chỉ .cám ơn ....................................................

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỗ mình không có chỗ dợt mi,chỉ có Chào Mào thôi bạn,bạn có nuôi chào mào không,nếu có chào mào thì a,e mình giao lưu
thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom