Guest viewing is limited

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Mời các bác xem và bình phẩm cho lồng Mi Huế:

Xin phép được sửa lại hình của bạn NguyenPhuong một chút, để mọi người đỡ phải vẹo cổ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Lồng này đẹp quá!
Đẹp hơn cái mấy cái lồng Trung Quốc mình post mấy hôm.

Thank nguyenphuong nhé, còn cái nào đẹp đẹp post tiếp đi.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
lồng đẹp wá a Phương
ngoài Huế nuôi CM bằng lồng vuông,còn trong e nuôi bằng lồng tròn,mà lồng này thì nhất rùi

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Dân Huế vẫn nuôi CM bằng lồng vuông là chính, còn lồng tròn thì rất ít. Đây là hình lồng HỌA MI nhưng nuôi chòe than hay CM cũng được

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Lồng chạm đốt trúc, chất tre khá tốt, lên màu rồi chắc cũng cỡ 5 - 6 tuổi rồi nhỉ, lồng khá đẹp có điều gắn cái gối cóng đầu lân và hai hình trang trí không hợp lắm.

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Mấy cái phụ kiện này là còn nguyên anh àh, bị mất 1 cái gối cóng và 1 ông la hán rồi, cái kiếm = ngà voi cũng bị mờ rồi. Lồng này đã có tuổi thọ là 17 năm và của 1 ông cụ 76 tuổi, em năn nỉ 2h mới mua được:72:
Lồng chạm đốt trúc, chất tre khá tốt, lên màu rồi chắc cũng cỡ 5 - 6 tuổi rồi nhỉ, lồng khá đẹp có điều gắn cái gối cóng đầu lân và hai hình trang trí không hợp lắm.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihihi, màu sắc lên hình không còn chuẩn nên đoán nhầm tuổi, ba cái gối cóng mình nói không hợp vì đúng ra nó là cái gài móc (cửa sổ) đế lồng, cây kiếm ngà mờ không đáng ngại nếu nó không quá trầy xước, ngà càng lâu càng lên nước đỏ, càng đẹp, càng quý! Xin chúc mừng NguyenPhuong có được chiếc lồng đẹp.

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Cám ơn anh TDP. Vì lâu năm quá nên hơi cũ chắc vệ sinh và làm nguội lại tí thì đẹp hơn. Cái lồng này em mua giúp 1 thành viên của ABV ở Hà Nội.

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Theo ong mật, cứ để nguyên chiếc lồng như vậy, càng có giá trị về thời gian, vì đây là chiếc lồng cổ .

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
ui !!! có lồng nay nuôi Chòe Than thì quá tuyệt vời rồi , lồng này thuộc loại lồng cỗ hã , ko biết chiếc lồng này giá thành có cao ko nhỡ !!! em thấy lồng Mi bắc có cái đến vài ba triệu và hoa văn chạm trỗ thiệt là đẹp , đúng thật nói về chạm khắc thì dân trong Nam ko bằng được họ . đúng là nghề gia truyền !!! cám ơn bác cho thưỡng thức chiếc lồng chim đẹp , hi hì

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ông minhhieubf này thật là hên đó nghe.
Bạch Đề cũng mong có duyên sở hữu một chiếc như vậy.

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Dạ vâng, cái này em lấy giúp anh MinhHieu
MinhHiếu cũng rất thích sưu tầm lồng cổ, không cần biết tầu hay ta cứ lâu năm, đẹp là muốn sở hữu. Hôm vừa rồi Hiếu cũng tặng tớ cái lồng gáy cũng phải 2 con giáp rồi. Lồng đẹp quá

minhhieubf

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi cám ơn anh em khen cái lồng này.
Phương kiếm hộ mình đó. Cái lồng hiện nay đang trong giai đoạn làm thẩm mỹ . Mấy hôm nữa xong mình xẽ gwir anh lên các bạn xem nhé.

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Không ngờ nguyenphuong lại kiếm ra chiếc lồng cổ ( khoảng 25 năm ) đẹp và còn tốt đến thế . THông thường chiếc lồng đã qua thời gian 25 năm thì dơ dão lắm, nhưng chiếc lồng này còn đẹp và chắc chắn lắm, mong minhhieu làm thẩm mỹ xong post lạim cho anh em xem nhé .

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiếc lồng này thẻ bài là xương các anh à ,chiếc lồng này đang thuộc sở hữu của minhhieu bf . Chiếc lồng này khá đẹp hiện nay minhhieu bf đã cạo hết phần vécni cũ và đang có ý định ủ dầu .

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Cái lồng này đẹp ghê! Nguyên Phương có thể cho HCn biết ở Huế hiện nay ở đâu bán loại lồng như vậy không? Tại HCN muốn thay "nhà" cho chú khướu!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom