Guest viewing is limited

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nghe nói cu có lông gáy dựng rất hay nhưng mình ko iết lông gáy là lônh gì.ai biết xin xhir giáo.

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A ha, chú chim nhà mình thỉnh thoảng lại dựng lông gáy lên. Theo cách chơi chim họa mi thì gọi là gáy lợn ko nên nuôi. còn CG thì mình ko biết nửa, hy vọng như bạn nói.
AE biết cho ý kiến nhé

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy lông gáy là lông gì mọc chổ nào .trên diễn đàn chắc ít anh em biết hay giấu nghè vạy.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn

Như bạn hỏi Cu gáy có lông gáy dựng thì chắc chắn nó mọc ở gáy của chú chim rồi. Bình thường chúng ta chưa bao giờ nhìn thấy chú nào có lông gáy hay Cườm của chú chim mọc dựng ngược lên cả.

Bạn để ý thì chỉ những chú khi gáy thì cườm( gáy) mới phồng to,dựng lên và có thể bạn nhầm tưởng là lông nó dựng lên.

Thân_Thuận

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng cụ Thuận!

Hay là còn trường hợp nữa là chú gáy được xếp vào 1 trong những loại gáy sát bổi.
Khi chim trời về nó không gáy "mà xù lông như con nhím hoặc cục bông" đầu thì gặt gù đi quanh lồng như muốn gáy mà không gáy ra tiếng?"

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng cụ Thuận!

Hay là còn trường hợp nữa là chú gáy được xếp vào 1 trong những loại gáy sát bổi.
Khi chim trời về nó không gáy "mà xù lông như con nhím hoặc cục bông" đầu thì gặt gù đi quanh lồng như muốn gáy mà không gáy ra tiếng?"

Vâng anh cũng có thể bạn này hỏi đến một số chú gáy có Cườm kéo lên sát tận đỉnh đầu và cho rằng đó là dựng. Đa phần các chú gáy khi Gù ( bóng chồng) đều đi quanh lồng và xù lông lên đó anh. Về khoản này thấy có những chú Khuyên khi líu đấu đầu cũng xù lên như cái mào nữa.

Thân_Thuận

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom