Guest viewing is limited

ky_bvsk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chiếc lồng quả Đào đục đẹp hàng kỹ đó phải đặt mới được giá cũng tương đối khoảng dưới 800k/ chiếc thời gian đặt khoảng 2 tháng. Vì khi đặt lúc đó họ mới làm vanh mây, Chiếc lồng trên mình mua cách đây 5 tháng là 750k, bây giờ không biết nếu bạn thích mình sẽ chỉ dẫn chỗ đặt hoặc Cho SĐT mình liên lạc và dẫn bạn về tận nơi. Ở đó có cả lồng my, sơn ca, cu gáy, giá lồng đẹp rẻ hơn mua ở HN. Nhưng phải mấy công một tý. Lồng dùng rất bền. Chiếc lồng quả đào ở trên cùng mình dùng 16 năm rồi. Bây giờ nếu đặt làm chắc còn tốt hơn. Vì trước chỉ có tre (theo như con trai cụ làm lồng nói) Bây giờ làm bằng Trúc và phía dưới bằng gỗ.
Em xin chào bác Ducchinh! Bác làm ơn cho em xin địa chỉ làm chiếc lồng chim cu gáy hình quả bí được không? . Em ở Thái Bình cũng có nhiều địa chỉ làm lồng quả đào kỹ nhưng em không mộ lắm, hôm trước đặt một chiếc nhưng chú cu nhà em toàn bị giắt móng thôi. Bác cho em xin địa chỉ vói nhe! Cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng đẹp quá. nhưng em thấy nhiều anh có rất nhiều lồng đẹp pos lên cho anh em chiêm ngưỡng nào.

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng có mấy chiếc lồng gáy đẹp

Mình cũng có một chiếc lồng hàng độc, được làm bằng trúc Yên Tử chỉ to hơn đầu ngón tay một chút. Cái lồng này đặc biệt ở chỗ toàn bộ nan làm từ một thân trúc. Chiếc lồng này của cụ Bảy ở Mai Lĩnh (gần Hà Đông) làm. Năm xưa, cụ bảy vót được 10 bộ nan như vậy, mới đan được hai chiếc thì cụ qua đời. Trong hai chiếc thì chỉ còn chiếc này là nguyên vẹn. Làm thủ công hoàn toàn, kể cả cái móc rất điệu cũng làm từ một đoạn cành cây tạo dáng chứ không phải là tạc từ gỗ.
Bây ở anh Hinh con cụ bảy vẫn còn giữ lại mấy bộ nan nhưng mình đặt anh ấy làm nhiều lần rồi mà không được vì anh ấy tự nhận chưa đủ trình độ làm cái lồng như vậy, sợ làm hỏng mấy bộ nan gia truyền.
http://i1013.photobucket.com/albums/af260/Loc20102010/LnggycBy.jpg<o:p></o:p>

ky_bvsk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề:

Em xin chào bác Ducchinh! Em ở TB, em xin anh địa chỉ làm lồng quả bí Nam Điền được không bác. Số máy của em là: Em cảm ơn bác nhiều.

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

Mình cũng có một chiếc lồng hàng độc, được làm bằng trúc Yên Tử chỉ to hơn đầu ngón tay một chút. Cái lồng này đặc biệt ở chỗ toàn bộ nan làm từ một thân trúc. Chiếc lồng này của cụ Bảy ở Mai Lĩnh (gần Hà Đông) làm. Năm xưa, cụ bảy vót được 10 bộ nan như vậy, mới đan được hai chiếc thì cụ qua đời. Trong hai chiếc thì chỉ còn chiếc này là nguyên vẹn. Làm thủ công hoàn toàn, kể cả cái móc rất điệu cũng làm từ một đoạn cành cây tạo dáng chứ không phải là tạc từ gỗ.
Bây ở anh Hinh con cụ bảy vẫn còn giữ lại mấy bộ nan nhưng mình đặt anh ấy làm nhiều lần rồi mà không được vì anh ấy tự nhận chưa đủ trình độ làm cái lồng như vậy, sợ làm hỏng mấy bộ nan gia truyền.
http://i1013.photobucket.com/albums/af260/Loc20102010/LnggycBy.jpg<o:p></o:p>
Chào bạn! Bạn up ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng được ko?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoami_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề:

lồng của bạn Đức Chính đẹp quá, mình cũng ở NĐ nhưng ko ở Nam Điền, giá mà ở gần đó thì qua mua mấy cái thì hay quá, đang máu chơi Cu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom