Guest viewing is limited

nicebird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh ơi em cu gáy của em lúc mới bắt về nó cứ đâm lồng ý :a42:! đến bay giờ sau 2 tháng nuôi thì nó đã bình tĩnh hơn rùi ! Nhưng lông đuôi nó gãy hết rồi ! cụt lủn àh :a36:! và xác xơ lắm ! mọi người nói rằng bắt ra và nhổ hết lông còn sót lại đi ( nhưng mà chim của em nó mới gáy được ngày hôm kia sau 2 tháng hoảng sợ , em sợ bây giờ bắt nó ra rồi nhổ lông cánh và cắt lông cánh của nó thì nó lại hoảng sợ tịt luôn cả gáy thì chết em ! hiz hiz !!!Giúp em với các anh ơi !!!:a06:

phanvanquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn
cu gáy nuôi bổi lên rất ít con giữ được lông đuôi( kể cả những con thuần lâu năm vẫn phá đuôi, k dữ được.
Nên bạn cứ yên tâm nuôi cho tốt, nghe nó gáy chứ nếu nhổ đi, thứ nhất, con chim sẽ hoảng sợ, thứ hai có mọc lại thì nó vẫn nhảy, lại hỏng đuôi thôi.
Chúc bạn nuôi chim tốt

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Các anh ơi em cu gáy của em lúc mới bắt về nó cứ đâm lồng ý :a42:! đến bay giờ sau 2 tháng nuôi thì nó đã bình tĩnh hơn rùi ! Nhưng lông đuôi nó gãy hết rồi ! cụt lủn àh :a36:! và xác xơ lắm ! mọi người nói rằng bắt ra và nhổ hết lông còn sót lại đi ( nhưng mà chim của em nó mới gáy được ngày hôm kia sau 2 tháng hoảng sợ , em sợ bây giờ bắt nó ra rồi nhổ lông cánh và cắt lông cánh của nó thì nó lại hoảng sợ tịt luôn cả gáy thì chết em ! hiz hiz !!!Giúp em với các anh ơi !!!:a06:
Chào bạn vấn đề lông đuôi thì không cần quan tâm vì nuôi cu gáy thường thì người ta vẫn cắt cánh cắt đuôi và nuôi ở lồng nhỏ . chứ để cả cánh thì e có ngày nào đó chim sẽ bị gãy cành vì chim thường đập cánh do hoảng sợ hoặc do tự vệ.
Bây giờ sẳn thế bạn có thể bắt ra tỉa cánh tỉa đuôi cho gọn , không phải sợ đâu vài ngày nó sẽ gáy lại mà nhiều khi còn sung hơn nửa . lưu ý là không được nhổ lông như thế sẽ làm chim yếu không gáy được và nhiều khi con hư cả chim . chúc bạn thành công. thân!

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì bạn nên cắt lông đuôi, lông cánh cho gọn thôi chứ không nên nhổ lông, chim sẽ bị "chột" và yếu chim. Bạn lấy chim ra cắt tỉa nhìn đỡ sơ sác, qua vụ lông tới khi chim vừa thay lông xong, bạn hãy cắt tỉa (theo cách như trên diễn đàn đã có hướng dẫn cụ thể). Chúc chim của bạn gáy đều. Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom