Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
tậu về 1 cái bố lủng để nhốt em đất con vừa dứt đút, lồng cũng đã có vài tuổi rồi (nhìn nước tre) về nhà dọn dẹp sạch sẽ, tút lại tí (vì có vài lỗi nhỏ không đáng kể) rồi cho lên 2 nước dầu, phơi thêm 3 nắng thế là lên màu tươi mới, bỏ con đất vào đem đi dợt chơi cho sướng. Vài hình ảnh chia sẻ
Đây là lồng khi mới lấy về

Đây là hình ảnh đã dọn lồng xong và nhốt con đất, tiện thể show con chòe đất luôn nhé, hơi cùi tí các bác **** nhẹ tay

Chỉnh sửa lần cuối:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng thì ko có zì để nói nhưng có con đất con còn lông phèn mà đòi đem đi dợt nghe hơi lạ

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng thì ko có zì để nói nhưng có con đất con còn lông phèn mà đòi đem đi dợt nghe hơi lạ
Bác nên coi lại nhé :p
Ở đâu ko biết chứ mấy điểm dợt mình đi , đâu đâu cũng có chòe đất con , nhìu con còn đang đút ăn , tính kỉ tí nữa thì số lượng chim con còn nhìu hơn Đất trưởng thành
Dương

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
đất con hay đất gì cũng dc
Mang đi dợt cho quen người quen cội, dạn......sau này trổ lông song thì ko phải nhát đùng đùng như chim bổi
Nghĩ lại mình hổi 3 4 tháng tuổi.........ba mẹ có mang đi phơi nắng cho hàng xóm xem mặt hog

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Lồng nhìn còn như mới ấy chứ....chó đất con thì nhìn ra dẩng phết đấy....chúc mừng Bạn!

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Chòe đất non thì đem đi cho quen dạng với chỗ đông người sau này không bị hoảng làm hỏng chim. Vả lại đến tuổi biết đi gió rồi thì để nó học giọng là vừa. Chả có gì lạ cả. Bác xem lại cách nuôi chim non nhé.
Bác nên coi lại nhé :p
Ở đâu ko biết chứ mấy điểm dợt mình đi , đâu đâu cũng có chòe đất con , nhìu con còn đang đút ăn , tính kỉ tí nữa thì số lượng chim con còn nhìu hơn Đất trưởng thành
Dương
Chính xác mùa này rất nhiều chim non nên các cội đều có người mang chim non đi dợt, vui thiệt. rồi dần dần trong số mấy con non đó sẽ có con xuất chúng mai mốt nắm "trùm" đó bác Dương nhỉ
đất con hay đất gì cũng dc
Mang đi dợt cho quen người quen cội, dạn......sau này trổ lông song thì ko phải nhát đùng đùng như chim bổi
Nghĩ lại mình hổi 3 4 tháng tuổi.........ba mẹ có mang đi phơi nắng cho hàng xóm xem mặt hog
Chính xác, cu Nhân quá đúng
Lồng nhìn còn như mới ấy chứ....chó đất con thì nhìn ra dẩng phết đấy....chúc mừng Bạn!
Cám ơn bác, con đất này nhỏ con lắm, nhiều người chơi đất thích con to, riêng mình thích mi nhon, càng nhỏ càng tốt. Được cái đuôi dài, chân dài, cánh dài (cắt rồi)

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đẹp chim cũng đẹp. Chúc em nó ăn nhanh chóng lớn, sớm trở thành "trùm" ở Tao Đàn nhé.

thachdaigia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá bác, chúc mừng bác nhé, mai mốt em cũng post vài cái lên cho vui:a01::a01::a01:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng nhìn đơn giản mà nhìn đẹp quá đi...:a15:!ước gì e có một cái nuôi Chào Mào nhỉ

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng này gọi là lồng sóc nho đúng ko ta :a22::a22:....con đất bác biết làm xiếc chưa ;))...con nhà em làm xiếc rồi....làm liền mấy vòng gét quá cho em nó vài đường kéo cắt tỉa xẹt xẹt :))...thế là khỏi nhào với lộn =))
Nhân tiện cho em hỏi luôn...đất nhà em nó đi gió rồi....mang ra cội là vừa chứ nhỉ mấy bác :a10::a10:

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
long đất đó bạn mua o đâu vậy , mình củng đang cần 1 cái giống bạn, có thể cho mình cái địa chỉ nhé

jojo85

Thành viên mới
SVC$
0
long đất đó bạn mua o đâu vậy , mình củng đang cần 1 cái giống bạn, có thể cho mình cái địa chỉ nhé

Nếu bác ở Sài Gòn thì đi đường Hồng Bàng hướng về bùng binh cây gõ, gần tới bùng binh nhìn bên phải sẽ thấy đình Minh Phụng, kế bên có con hẻm cụt (bên ngoài bán vỏ xe cũ), chạy vô hết hẻm sẽ thấy.
Ở đây giá rất mềm...

vkhoi

Thành viên mới
SVC$
0
Xin hỏi bác Đức , và anh em diễn đàn chỗ sửa lồng chim tại TP .hcm ?
Thanks !

owl

Thành viên mới
SVC$
0
Bác cho em biết cái giá để em tham khảo được không bác, em mới tập tành nên rất cần sự hướng dẫn bác ợ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom