Guest viewing is limited

hoaphuongtim

Thành viên mới
SVC$
0
Mình úp mấy tấm hình những cái lồng của mình.Một cái la gổ mun khảm xà cừ bát tiên cưởi tứ linh-diềm chạm song phụng đắp nổi,cửa mặt nạ rồng đắp nổi,đở cầu lân đắp nổi(bầu và móc rồng minh đang chạm,bộ cóng mun đã xong chưa bỏ vào)Một cái là gổ trắc chạp tứ quí sắc xảo.Mời các bạn đam mê chim Huế va lồng Huế góp ý nhé.thanks
[/URL][/IMG]

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
lồng quá đẹp. Nét chạm sắc sảo, nhưng có một điều e hơi thắc mắc là cái đáy chạm rồng sao bác lại để gỗ khác ko tiệp màu với lồng thế ? Làm vậy thấy hơi kì kì. Nếu là e thì e sẽ cho nó tiệp màu luôn với lồng cho đồng bộ. Cả hai cái đều rất đẹp.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...tinh hoa đất việt...đẹp đấy...không sợ lồng tàu,lồng thái lan...cám ơn a hoaphuongtim đã chia sẻ...

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0
cả hai chiếc lồng đều đẹp, mình thì kết chiếc lồng gỗ trắc. khi nào cho mấy em vào nhà mới làm vài tấm cho anh em chiêm ngưỡng

hoaphuongtim

Thành viên mới
SVC$
0
lồng quá đẹp. Nét chạm sắc sảo, nhưng có một điều e hơi thắc mắc là cái đáy chạm rồng sao bác lại để gỗ khác ko tiệp màu với lồng thế ? Làm vậy thấy hơi kì kì. Nếu là e thì e sẽ cho nó tiệp màu luôn với lồng cho đồng bộ. Cả hai cái đều rất đẹp.
thanks bạn đã góp ý.Vì tìm tấm gổ mun hay trắc mặt 35x35 để làm tấm mê chạm như thế rất khó mà giá thành sẻ đội lên râet cao bạn ah.Chẳng qua là mình là chưa nhuộm cho trùng màu lồng mà thôi bạn.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
chẹp. đúng là kiếm miếng gỗ mun vuông vức như vậy bây giờ ko dễ. Cám ơn bác đã chia sẻ. Tính ra thì e thích cái lồng gỗ mun hơn, nhìn có vẻ cổ, lên màu tự nhiên theo thời gian nữa thì miên man. Theo e nhận thấy thì lồng Huế bỏ chim có tướng đứng chữ C là đẹp nhất. Chắc phải kiếm một cái xài quá. Nhìn ghiền, hehe. Chúc mừng bác có lồng đẹp, giờ chỉ lo kiếm chim bỏ vào nữa là hoàn hảo...

hoaphuongtim

Thành viên mới
SVC$
0
chẹp. đúng là kiếm miếng gỗ mun vuông vức như vậy bây giờ ko dễ. Cám ơn bác đã chia sẻ. Tính ra thì e thích cái lồng gỗ mun hơn, nhìn có vẻ cổ, lên màu tự nhiên theo thời gian nữa thì miên man. Theo e nhận thấy thì lồng Huế bỏ chim có tướng đứng chữ C là đẹp nhất. Chắc phải kiếm một cái xài quá. Nhìn ghiền, hehe. Chúc mừng bác có lồng đẹp, giờ chỉ lo kiếm chim bỏ vào nữa là hoàn hảo...

Thanks bác nhé.chim thì em có gần chục con rồi.nhưng để lồng chiêm ngưởng thôi,hehee. còn lồng treo không thôi.

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp thiệt, mình kết cái lồng gỗ mun trạm xà cừ. màu gỗ đẹp tự nhiên nhìn là kết rồi :D chắc phải đua đòi ae sắm 1 cái quá.hehe

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ôi lồng đẹp quá chủ top ơi, nhưng cái Gỗ mun đáy chạm rồng gỗ khác màu nên trông hơi phô một tí.
Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ.

chu_chao_mao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp wá,, minh cũng muốn mua 1 cái nhưng chưa đủ tiền:a22:

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp không còn lời nào để khen thêm được nữa. loại này bao xiền một chiếc vậy bác ơi.

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng đẹp quá bác ơi .bác kiếm e Chào Mào mơ nuôi trong nưa thì càng đẹp thêm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom